સુરક્ષાની ચિંતાને ધ્યાનમાં રાખીને લેપટોપની આયાત પર પ્રતિબંધઃ ગોયલ

Spread the love

સરકારના નિર્ણયને કારણે ભાવ કે તેની ઉપલબ્ધતામાં કોઈ સમસ્યા નહીં રહે


નવી દિલ્હી
પ્રાઈવસીનું ઉલ્લંઘન વૈશ્વિક ચિંતાનો વિષય બની ગયો છે, જેના કારણે અમેરિકા સહિત વિશ્વના તમામ વિકસિત દેશોએ પણ પોતાની ચિંતા વ્યક્ત કરી છે. કેન્દ્રીય મંત્રીએ કહ્યું કે ભારત સરકાર આ અંગે સતર્ક છે. ભારત વિરોધી દેશોથી ભારત સરકાર સતર્ક છે.
એક કાર્યક્રમમાં કેન્દ્રીય વાણિજ્ય અને ઉદ્યોગ મંત્રી પીયૂષ ગોયલે પણ હાજરી આપી હતી. આ દરમિયાન તેમણે કહ્યું કે લેપટોપની આયાત પર પ્રતિબંધ મૂકવાનો નિર્ણય સુરક્ષાની ચિંતાઓને ધ્યાનમાં રાખીને લેવામાં આવ્યો છે. સરકારના નિર્ણયને કારણે ભાવ કે તેની ઉપલબ્ધતામાં કોઈ સમસ્યા નહીં રહે. ભારત સરકાર ઉદ્યોગ સાથે જોડાણ કરવા અને અન્ય વિકલ્પો પર વિચાર કરવા તૈયાર છે. તેમણે કહ્યું કે આ એક ગંભીર સુરક્ષા મુદ્દો છે. ચીનના કારણે ભારતે પણ ટેસ્લા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. અમે સુરક્ષાને લઈને ખૂબ જ સતર્ક છીએ. ભારતને તેના વિરોધીઓથી બચાવવા જરૂરી છે. ગોયલે કહ્યું કે વર્તમાન સરકાર સુલભ સરકાર છે.
ગોયલે વધુમાં કહ્યું કે અમે જાણીએ છીએ કે લેપટોપ અમારો સાથી બની ગયો છે. લેપટોપનો ઉપયોગ રોજિંદા જીવનમાં થાય છે. લેપટોપમાં આપણી ગુપ્ત અને પ્રાઈવેટ માહિતી હોય છે. અમારા તમામ વિશેષાધિકારો લેપટોપમાં હોય છે. તેથી જ ગુપ્ત માહિતી લીક કરવા માટે લેપટોપ વધુ સારો વિકલ્પ છે. કેન્દ્રીય મંત્રીએ જણાવ્યું કે એક દિવસ તે ટીવી જોઈ રહ્યા હતા ત્યારે તેમણે અચાનક એચડીએમઆઈ-એ પોર્ટ પર સ્વિચ કર્યું. મને મારા ફોન વિશે પણ ડર લાગે છે, તે તપાસવો પડશે. તેમણે કહ્યું કે ગુપ્ત માહિતી લીક થતી રોકવા માટે જ સરકારે આ પગલું ભર્યું છે અને નિકાસ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે.
કેન્દ્રીય મંત્રીએ કહ્યું કે તેમણે ત્રણ મોટી ઈ-કોમર્સ કંપનીઓના માલિકોનો સંપર્ક કર્યો છે. હું અંગત રીતે ત્રણેયને ફોન કરું છું. તેઓ મને ફીડબેક આપે છે. ઓએનડીસીએ એક દિવસમાં એક લાખ ટ્રાન્ઝેક્શનનો આંકડો હાંસલ કર્યો છે. આમ છતાં હું તેને બીટા જ કહું છું. પીયૂષ ગોયલે વધુમાં કહ્યું કે કેટલાક લોકો પૂછે છે કે એમેઝોન, ફ્લિપકાર્ટ, ટાટા, એરટેલ અને રિલાયન્સને આમાં શા માટે સામેલ કરવામાં આવે છે કારણ કે તે નાના વિક્રેતાઓ માટે છે. આ પ્રશ્નનો જવાબ આપતા ગોયલે કહ્યું કે હું માનું છું કે જનતાને નાની અને મોટી બંને વસ્તુઓની જરૂર છે. ઓએનડીસી ને સફળ બનાવવા માટે આ જરૂરી છે. તેનાથી ગ્રાહકોને વિકલ્પો પણ મળશે.

Total Visiters :139 Total: 828041

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *