કોરોનાનો શિકાર 6.5 ટકાએ એક વર્ષમાં મૃત્યુ પામ્યા

Spread the love

જો કે, આમાંથી 73.3 ટકા લોકો એવા હતા જેઓ ઓછામાં ઓછા એક અથવા વધુ રોગોથી પીડિત હતા

નવી દિલ્હી

કોરોનાના પહેલા અને બીજા વેવ દરમિયાન, 6.5 ટકા લોકો જેમને કોરોના વાયરસના ચેપની ગંભીર અસર થઈ હતી અને 14 દિવસ કે તેથી વધુ સમય માટે હોસ્પિટલમાં દાખલ થવું પડ્યું હતું, તેઓ એક વર્ષમાં મૃત્યુ પામ્યા છે. ઈન્ડિયન કાઉન્સિલ ઓફ મેડિકલ રિસર્ચ (આઈસીએમઆર)ના એક અભ્યાસમાં આ વાત સામે આવી છે. જો કે, આમાંથી 73.3 ટકા લોકો એવા હતા જેઓ ઓછામાં ઓછા એક અથવા વધુ રોગોથી પીડિત હતા.

નેશનલ ક્લિનિકલ રજિસ્ટ્રી ફોર કોવિડ-19 (એનસીઆરસી) ના સંશોધકોએ એક વર્ષ માટે દેશના વિવિધ પ્રદેશોમાં સ્થિત 31 હોસ્પિટલોમાં ગંભીર રીતે દાખલ થયેલા પરંતુ બાદમાં સ્વસ્થ થયેલા દર્દીઓને સર્વેમાં ધ્યાનમાં લીધા હતા. આ દરમિયાન દર ત્રણ મહિને કુલ 14419 દર્દીઓનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હતો. આ અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે, એક વર્ષમાં 6.5 ટકા એટલે કે 952 દર્દીઓના મોત થયા છે.

આ અભ્યાસ ઈન્ડિયન જર્નલ ઓફ મેડિકલ રિસર્ચના તાજેતરના અંકમાં પ્રકાશિત થયો છે. એવું જોવામાં આવ્યું હતું કે પુરુષોનો મૃત્યુ દર સ્ત્રીઓ કરતાં 65 ટકા વધુ હતો. અન્ય મૃત્યુ ડિસ્ચાર્જ થયાના 10 દિવસમાં થયા છે. આમ ડિસ્ચાર્જનો સરેરાશ સમયગાળો 28 દિવસ નક્કી કરવામાં આવ્યો છે. આંકડાઓ એ પણ દર્શાવે છે કે યુવાન લોકો માટે મૃત્યુ દર ઓછો હતો અને વૃદ્ધ લોકો માટે ઘણો વધારે હતો.

આઈસીએમઆર એ કોવિડ પર આ એક સહિત કુલ ત્રણ અભ્યાસ શરૂ કર્યા હતા. બાકીના બે અભ્યાસો પણ ટૂંક સમયમાં પ્રકાશિત થાય તેવી શક્યતા છે. એક 18-45 વર્ષની વયના લોકોમાં કોવિડ રસીના ગંઠાઈ જવા પર અને બીજું સમાન વય જૂથના લોકોના અચાનક મૃત્યુ પર છે.

અભ્યાસમાં સામે આવ્યા કેટલાક આંકડાઓ 

મોતની સંખ્યા  ટકાવારી    
મહિલા   325                     34.5  
પુરૂષ  616 65.5
ઉંમર       મોતની સંખ્યાટકાવારી      
0-1843 4.6
19-3994 9.9
40-5933135.2
60+ 473 50.3 
Total Visiters :78 Total: 847033

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *