વર્લ્ડ કપના કાર્યક્રમમાં ફેરફારનો બીસીસીઆઈનો સ્પષ્ટ ઈનકાર

Spread the love

હૈદરાબાદના રાજીવ ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં 9 અને 10 ઓક્ટોબરે સતત બે વર્લ્ડ કપ મેચોની યજમાની કરવી પડશે

નવી દિલ્હી

હાલમાં જ હૈદરાબાદ ક્રિકેટ એસોસિએશને બીસીસીઆઈને પત્ર લખી વર્લ્ડ કપ 2023માં ફેરફાર કરવા અપીલ કરી હતી. હવે બીસીસીઆઈએ હૈદરાબાદ ક્રિકેટ એસોસિએશનને જાણ કરી છે કે આ અંતિમ તબક્કે આઈસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023ના શેડ્યૂલમાં ફેરફાર કરવો યોગ્ય નથી. એસોસિએશન પણ શેડ્યૂલ મુજબ ચલાવવા માટે સંમત છે. આ સ્થિતિમાં હૈદરાબાદના રાજીવ ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં 9 અને 10 ઓક્ટોબરે સતત બે વર્લ્ડ કપ મેચોની યજમાની કરવી પડશે. વર્લ્ડ કપનો શેડ્યૂલ પહેલાથી જ બદલાઈ ગયો છે. જો એચસીએએ અગાઉ બીસીસીઆઈ પાસેથી ફેરફારોની માંગ કરી હોત, તો તે સ્વીકારવામાં આવી હોત.

સુપ્રીમ કોર્ટના પ્રશાસક એલ નાગેશ્વર રાવ દ્વારા નિયુક્ત ટીમના સભ્ય દુર્ગા પ્રસાદે કહ્યું, અમે બીસીસીઆઈ સાથે ચર્ચા કરી છે અને તેઓએ સંકેત આપ્યો છે કે આ સમયે શેડ્યૂલમાં ફેરફાર શક્ય નથી. તેથી અમે સહકાર આપવાનું નક્કી કર્યું છે. એચસીએના અધિકારીઓએ ગઈકાલે બીસીસીઆઈના કાર્યકારી સીઈઓ હેમાંગ અમીન સાથે રમતોની વ્યવસ્થા અંગે લાંબી ચર્ચા કરી હતી.

એચસીએ અધિકારીએ કહ્યું, “અમે સમજીએ છીએ કે બીસીસીઆઈના ઉપાધ્યક્ષ રાજીવ શુક્લા પહેલેથી જ એક નિવેદન જારી કરી ચૂક્યા છે. અમને જાણ કરવામાં આવી છે કે છેલ્લી ઘડીના ફેરફારો કરવા પડકારજનક છે અને અમે મેચોને વ્યવસ્થિત રીતે ચલાવવાની વ્યવસ્થા કરવાનો પ્રયાસ કરીશું. અમે શહેર પોલીસ કમિશનર સાથે વાત કરી છે અને તેમણે અમને તમામ મદદની ખાતરી આપી છે.” હૈદરાબાદને 9 અને 10 ઓક્ટોબરના રોજ વર્લ્ડ કપ માટે મેચોનું આયોજન કરવાની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી અને એચસીએ વહીવટીતંત્રને લાગ્યું કે સુરક્ષા તૈયારીઓને ધ્યાનમાં રાખીને પરિસ્થિતિ સંપૂર્ણ રીતે આદર્શ નથી.

હૈદરાબાદમાં 9 ઓક્ટોબરે ન્યુઝીલેન્ડ અને નેધરલેન્ડની મેચ યોજાશે, જ્યારે બીજા દિવસે પાકિસ્તાન અને શ્રીલંકા આ જ મેદાન પર ટકરાશે. બંને મેચ ડે-નાઈટ મેચ છે. પ્રસાદે કહ્યું છે કે, અમે અનુમાન લગાવ્યું હતું કે શ્રીલંકા અને પાકિસ્તાન ઉપ્પલ સ્ટેડિયમમાં જ પ્રેક્ટિસ કરવા માંગશે, પરંતુ શેડ્યૂલને કારણે આ શક્ય નહી બને. જો કે અમને જાણ કરવામાં આવી છે કે વૈકલ્પિક સ્થળ પર પ્રેક્ટિસની સુવિધા ગોઠવી શકાય છે. અમે તેનું આયોજન જીમખાના મેદાનમાં કરીશું.

Total Visiters :128 Total: 681774

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *