એન્જિનિયરિંગના છાત્રનું એમેજોન સાથે 20 લાખનું રિફંડ કૌભાંડ

Spread the love

પોલીસે આ કૌભાંડના સંબંધમાં ઉત્તર બેંગલુરુમાં રહેતા એન્જિનિયરિંગના વિદ્યાર્થી ચિરાગ ગુપ્તાની ધરપકડ કરી

બેંગલુરૂ

બેંગ્લુરુથી એક ચોંકાવનારી ખબર સામે આવી છે. માત્ર 22 વર્ષીય એન્જિનિયરિંગ વિદ્યાર્થીએ (બેંગલુરુ બોય એમેઝોન કૌભાંડ) એ એમેઝૉન (બેંગલુરું એમેઝૉન ફ્રેફંડ કૌભાંડ) સાથે 20 લાખ રૂપિયાનું રિફંડ કૌભાંડ કર્યું હતું. તેને આઈફોન્સ અને મેકબુક્સ જેવા મોંઘા ગેજેટ્સનું નકલી રિફંડ મેળવ્યું હતું, અને રિફંડ મેળવવામાં પણ તે સફળ રહ્યું હતું. પોલીસે આ કૌભાંડના સંબંધમાં ઉત્તર બેંગલુરુમાં રહેતા એન્જિનિયરિંગના વિદ્યાર્થી ચિરાગ ગુપ્તાની ધરપકડ કરી છે. છેતરપિંડીના આ કિસ્સાએ કંપનીને ચોંકાવી દીધી હતી.
સમાચાર અનુસાર, ગુપ્તાએ એક મિત્રની મદદથી 16 આઈફોન્સ અને 2 મેકબુકના નકલી રિટર્ન બનાવ્યા, જ્યાં તે બેકએન્ડ સિસ્ટમ (એમેઝોન રિફંડ સ્કેમ) સાથે છેડછાડ કરીને એવું દેખાડશે કે વસ્તુ પરત કરવામાં આવી છે. 1.27 લાખ રૂપિયામાં આઈફોન 14 પ્રો મેક્સ 15 મેના રોજ, આઈફોન 14 ની કિંમત 16 મેના રોજ 84,999 રૂપિયા અને આઈફોન 14ના બે મૉડલની કિંમત 17 મેના રોજ 90,999 અને 84,999 રૂપિયા હતી, ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસે અહેવાલ આપ્યો હતો. આ તમામ ગેજેટ્સનું પેમેન્ટ ક્રેડિટ કાર્ડ અને યુપીઆઈ દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. આરોપીઓએ આ તમામ વસ્તુઓમાંથી અમેઝૉન સાથે 3.40 લાખ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી હતી.
સમાચાર અનુસાર, અમેઝૉનને ગુપ્તાની શૉપિંગ આદતો પર ત્યારે જ શંકા થઈ જ્યારે તેમને ખબર પડી કે આ સામાન વાસ્તવમાં રિફંડ કરવામાં આવ્યો નથી. આ આઇટમ્સ એ જ સરનામેથી ખરીદવામાં આવી હતી, અને પાછી આપેલી તરીકે ચિહ્નિત કરવામાં આવી હતી, જોકે, તેઓએ તેને ક્યારેય ઇન્વેન્ટરીમાં બનાવી નથી. ત્યારે જ એક એક્ઝિક્યૂટિવને ગુપ્તાને મળવા અને પૂછવા માટે મોકલવામાં આવ્યો કે તેણે તે બધા ઉપકરણો કેમ પરત કર્યા. આ માટે ગુપ્તાએ કહ્યું કે ઉપકરણો બરાબર કામ કરી રહ્યા હતા, પરંતુ મધ્યપ્રદેશના તેમના એક મિત્રએ તેમને કહ્યું હતું કે તેમની પાસે સામાન પરત કર્યા વિના રિફંડ મેળવવાનો માર્ગ છે.
પોલીસે આ એન્જિનિયરિંગના વિદ્યાર્થી ચિરાગ ગુપ્તા પાસેથી 20.34 લાખ રૂપિયાના ગેજેટ્સ જપ્ત કર્યા હતા અને આરોપીઓ સાથે જોડાયેલા અનેક બેન્ક ખાતાઓમાં 30 લાખ રૂપિયા ફ્રીઝ કરી દીધા હતા. નોંધનીય છે કે આ કૌભાંડનો મુખ્ય આરોપી (બેંગલુરુ અમેઝૉન ફ્રીફંડ કૌભાંડ) એ અમેઝૉનનો ભૂતપૂર્વ કર્મચારી છે જેણે સિસ્ટમના બેકએન્ડમાં છેડછાડ કરી હતી. ગુપ્તા અને તેના મિત્રો ક્રિપ્ટો ટ્રાન્ઝેક્શન દ્વારા આ માલ વેચતા હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. ગુપ્તા દરેક વસ્તુ પર મળતા નફામાંથી કમિશન મેળવતા હતા.

Total Visiters :83 Total: 711302

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *