પૂર્વ પોલીસ અધિકારી પ્રદીપ શર્માને સુપ્રીમ કોર્ટે જામીન આપ્યા

Spread the love

કેસમાં સસ્પેન્ડેડ પોલીસ અધિકારી સચિન વાજે આ કેસમાં મુખ્ય આરોપી છે અને શર્માને વાજે સાથે જોડવાના કોઈ સીધા પુરાવા ન હોવાની દલીલ

નવી દિલ્હી

સુપ્રીમ કોર્ટે બુધવારે (23 ઓગસ્ટ) વેપારી મનસુખ હિરેનની હત્યા અને એન્ટિલિયા બોમ્બ કેસમાં ધરપકડ કરાયેલા પૂર્વ પોલીસ અધિકારી પ્રદીપ શર્માને જામીન આપ્યા હતા.

જણાવી દઈએ કે જસ્ટિસ એએસ બોપન્ના અને જસ્ટિસ પીએસ નરસિમ્હાની બેન્ચે શર્મા તરફથી હાજર રહેલા વરિષ્ઠ વકીલ મુકુલ રોહતગી અને એનઆઈએ માટે એડિશનલ સોલિસિટર જનરલની દલીલો સાંભળી. રોહતગીએ કહ્યું કે પ્રદીપ શર્મા એક આદરણીય પોલીસ અધિકારી હતા જેઓ 37 વર્ષની સેવા બાદ નિવૃત્ત થયા હતા.

એન્ટિલિયા બોમ્બ કેસ અને બિઝનેસમેન મનસુખ હિરેનની હત્યામાં ધરપકડ કરાયેલા પૂર્વ પોલીસ અધિકારી પ્રદીપ શર્માની જામીન અરજી પર સુપ્રીમ કોર્ટે સોમવારે પોતાનો નિર્ણય સુરક્ષિત રાખ્યો હતો.

વરિષ્ઠ વકીલ મુકુલ રોહતગીએ કહ્યું હતું કે સસ્પેન્ડેડ પોલીસ અધિકારી સચિન વાજે આ કેસમાં મુખ્ય આરોપી છે અને શર્માને વાજે સાથે જોડવાના કોઈ સીધા પુરાવા નથી. શર્મા પર માત્ર હિરેનની હત્યામાં સહ-ષડયંત્ર રચવાનો આરોપ છે. શર્મા વાજેને મળ્યા પણ આ દરમિયાન શું થયું? સામે આવ્યું નથી.

જણાવી દઈએ કે 24 જુલાઈના રોજ સુપ્રીમ કોર્ટે શર્માની પત્નીની સર્જરીના કારણે તેમની વચગાળાની જામીન બે સપ્તાહ માટે વધારી દીધી હતી.

પ્રદીપ શર્મા મુંબઈ પોલીસની સ્પેશિયલ બ્રાન્ચમાં ફાયરબ્રાન્ડ ઓફિસર રહી ચૂક્યા છે. તેઓ એન્કાઉન્ટર સ્પેશિયાલિસ્ટ તરીકે ઓળખાય છે. તેની પાસે 100 થી વધુ એન્કાઉન્ટર કરવાનો રેકોર્ડ છે. તેઓ 1983માં પોલીસ સેવામાં જોડાયા હતા અને 2019માં સ્વૈચ્છિક નિવૃત્તિ લીધી હતી. આ પછી તેણે રાજકારણમાં એન્ટ્રી લીધી.

પ્રદીપ શર્માએ 2019માં મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભાની ચૂંટણી લડી હતી, પરંતુ તેમનો પરાજય થયો હતો. આ પછી, 25 ફેબ્રુઆરી, 2021 ના ​​રોજ, તે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન મુકેશ અંબાણીના નિવાસસ્થાન એન્ટિલિયાની બહાર વિસ્ફોટકોની શોધના સંબંધમાં ચર્ચામાં આવ્યા હતા. આ મામલે પૂર્વ પોલીસ અધિકારી પ્રદીપ શર્માની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

એનઆઈએએ કહ્યું હતું કે, પ્રદીપ શર્મા ગેંગનો સક્રિય સભ્ય હતો, જેણે અંબાણી પરિવાર સહિત અન્ય લોકોને ડરાવવાનું કાવતરું ઘડ્યું હતું અને બાદમાં મનસુખ હિરેનની હત્યા કરી હતી, કારણ કે તે ષડયંત્રથી વાકેફ હતો. તપાસ એજન્સીએ દાવો કર્યો હતો કે હિરેન સમગ્ર ષડયંત્રથી વાકેફ હતો અને આરોપી શર્મા અને વાજે બંનેને આશંકા હતી કે હિરેન દ્વારા તેનો પર્દાફાશ થઈ શકે છે, જે તેમના માટે મુશ્કેલી ઊભી કરશે.

Total Visiters :92 Total: 847269

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *