યુનિવર્સિટીના પ્રથમ વર્ષના છાત્રને હોસ્ટેલમાં નગ્ન પરેડ કરાવાઈ હતી

Spread the love

યુનિવર્સિટીના વર્તમાન અને પૂર્વ વિદ્યાર્થીઓ સહિત ધરપકડ કરાયેલા 12 લોકોએ નાદિયાના મૃત્યુના સમગ્ર પ્રકરણમાં સક્રિય ભૂમિકા ભજવી

કોલકાતા

રેગિંગના કારણે જાદવપુર યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીના મોતનો મામલો છેલ્લા ઘણા દિવસોથી ચર્ચામાં છે. હવે આ કેસમાં કોલકાતા પોલીસની પ્રાથમિક તપાસમાં સામે આવ્યું છે કે જાદવપુર યુનિવર્સિટીના પ્રથમ વર્ષના વિદ્યાર્થીની મુખ્ય હોસ્ટેલના બીજા માળના કોરિડોરમાં નગ્ન અવસ્થામાં પરેડ કરાવવામાં આવી હતી. એક વરિષ્ઠ પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે તપાસકર્તાઓને એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે તેના પર જાતીય હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. યુનિવર્સિટીના વર્તમાન અને પૂર્વ વિદ્યાર્થીઓ સહિત આ કેસમાં ધરપકડ કરાયેલા 12 લોકોએ નાદિયાના કિશોરવયના મૃત્યુના સમગ્ર પ્રકરણમાં સક્રિય ભૂમિકા ભજવી હતી.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર ધરપકડ કરાયેલા 13 લોકોમાંથી માત્ર એક જ વ્યક્તિએ સક્રિય ભૂમિકા ભજવી ન હતી. અધિકારીએ કહ્યું, “કિશોર સાથે ચોક્કસપણે રેગિંગ અને જાતીય હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. અમારી પાસે આના પુરાવા છે, જ્યારે તેને રૂમ નંબર 70માં કપડાં ઉતારવા માટે મજબૂર કરવામાં આવ્યો હતો અને કોરિડોરમાં નગ્ન પરેડ કરવામાં આવી હતી.

અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, કોલકાતા પોલીસના તપાસકર્તાઓને ધરપકડ કરાયેલા આરોપીઓમાંથી એક દ્વારા બનાવવામાં આવેલ વોટ્સએપ ગ્રુપ મળી આવ્યું છે. અધિકારીએ કહ્યું, આ ગ્રુપ પોલીસને ગેરમાર્ગે દોરવા માટે બનાવવામાં આવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું, તપાસમાં એ પણ સામે આવ્યું છે કે ધરપકડ કરાયેલા આરોપીઓએ પોલીસને ગેરમાર્ગે દોરવાની યોજના ઘડી હતી જેથી રેગિંગનો ભાગ છુપાવી શકાય.

કિશોરનું 9 ઓગસ્ટની રાત્રે કેમ્પસ નજીકની મુખ્ય બોયઝ હોસ્ટેલની બીજા માળની બાલ્કનીમાંથી કથિત રીતે પડી જવાથી મૃત્યુ થયું હતું. તેના પરિવારનો આરોપ છે કે તે રેગિંગ અને જાતીય હુમલાનો શિકાર હતો.

Total Visiters :92 Total: 710546

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *