આરસી સેલ્ટા વિશે જાણવા લાયક પાંચ વસ્તુઓ

Spread the love

વિગો સ્થિત ક્લબનો જન્મ એક સદી પહેલા થયો હતો અને ટીમ વિશે કેટલીક હકીકતો છે જે તમને કદાચ ખબર નહીં હોય.

સ્પેનિશ ફૂટબોલની સૌથી ઐતિહાસિક ક્લબમાંની એક RC સેલ્ટા છે, જે ગેલિસિયાના વિગો શહેરમાં સ્થિત ટીમ છે. 2023/24 સીઝનમાં, ગેલિશિયન ક્લબ તેની શતાબ્દીની ઉજવણી કરશે અને અહીં પાંચ બાબતો છે જે કદાચ તમે ટીમ વિશે જાણતા ન હોવ, શા માટે આરસી સેલ્ટા તેમના સ્ટેડિયમમાં આકાશ વાદળી પહેરે છે અને આટલા વર્ષોમાં બેજ પહેરનાર દંતકથાઓ સુધી જાય છે. ઇતિહાસનું.

આ પગલું જે ટીમને બાલાઇડોસ લઈ ગયું

RC સેલ્ટાનો જન્મ 1923માં શહેરની બે મોટી ક્લબ, રિયલ ફોર્ચ્યુના અને વિગો સ્પોર્ટિંગના વિલીનીકરણ બાદ થયો હતો અને 1928 સુધી આરસી સેલ્ટાએ કોઇઆ ખાતે રમતગમત સુવિધાઓમાં ઘરેલું મેચો રમી હતી. જો કે, ટ્રામવેના નવા સ્ટ્રેચના નિર્માણથી ક્લબને નવા સ્ટેડિયમમાં જવાની ફરજ પડી. તે પછી જ સભ્યોના જૂથે પોતાની જાતને ટીમને એક ઘર પૂરું પાડવાનું લક્ષ્ય નક્કી કર્યું જે ક્લબ જે મહત્વ માટે પ્રયત્ન કરી રહ્યું હતું તે સાથે મેળ ખાતું હતું, તેથી તેઓએ તે જમીન હસ્તગત કરી કે જેના પર આખરે બાલાઇડોસ બાંધવામાં આવશે. તે હાલમાં સૌથી જૂના LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ સ્ટેડિયમોમાંનું એક છે, જે આજકાલ સ્પોન્સરશિપ કારણોસર અબાન્કા-બાલાઇડોસ તરીકે ઓળખાય છે.

આકાશ વાદળી કિટ્સનું કારણ

RC Celta હંમેશા આકાશી વાદળીમાં રમતા નહોતા, જે રંગ હવે Vigo ટીમને વ્યાખ્યાયિત કરે છે. રિયલ ફોર્ચ્યુના અને વિગો સ્પોર્ટિંગના વિલીનીકરણ પછી, ક્લબની પ્રથમ કિટ લાલ હતી. તેઓએ સ્પેનિશ રાષ્ટ્રીય ટીમ જેવા જ રંગો પહેરવાનું નક્કી કર્યું, પરંતુ ક્લબના ઇતિહાસમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ લોકોમાંના એક ડિરેક્ટર જુઆન બાલિનો લેડોએ સૂચવ્યું કે ટીમ ગેલિશિયન ધ્વજના રંગોનું પ્રતિનિધિત્વ કરી શકે છે. આનાથી ક્લબ ડિઝાઈનમાં ફેરફાર કરવા અને લાક્ષણિક આછો વાદળી રંગ પહેરવાનું શરૂ કરવા તરફ દોરી ગયું જેની સાથે આપણે આજે આરસી સેલ્ટાને ઓળખીએ છીએ અને ઓળખીએ છીએ.

ક્લબ દંતકથાઓ

આરસી સેલ્ટાના સમગ્ર ઈતિહાસમાં, હ્યુગો માલો, એલેક્ઝાન્ડર મોસ્ટોવોઈ, વેલેરી કાર્પિન, ગુસ્તાવો લોપેઝ અથવા જેવિયર માટે બર્ઝાલ જેવી ઘણી મહત્વપૂર્ણ વ્યક્તિઓ છે. પરંતુ, સ્કાય બ્લુ શર્ટમાં રમાયેલી વિક્રમી સંખ્યામાં રમતો ધરાવતો માત્ર એક જ ખેલાડી હોઈ શકે છે અને તે છે પોન્ટેવેદ્રાનો ડિફેન્ડર માનોલો જે 1966/67 થી 1981/82 સુધી ક્લબ માટે રમ્યો હતો અને ક્લબ સાથે લાંબા સમય સુધી વળગી રહ્યો હતો. તેમના માટે પ્રથમ વિભાગ, બીજા વિભાગ અને સેગુંડા બીમાં 533 રમતો રમો. બીજા સ્થાને, 457 રમતો રમ્યા સાથે, ક્લબનો સર્વકાલીન ટોચનો સ્કોરર, Iago Aspas છે. મોઆના ખેલાડીએ 195 ગોલ કર્યા છે, એટલે કે તે સ્કોરિંગ ચાર્ટ પર બોસ્નિયન વ્લાદિમીર ગુડેલજ કરતાં આગળ છે.

એક પિચિચી અને ત્રણ ઝામોરા ટ્રોફી

જોકે આરસી સેલ્ટાએ ક્યારેય સ્પેનિશ ચેમ્પિયનશિપ જીતી નથી, તેમના ખેલાડીઓ એક કરતા વધુ વખત સિઝનની ઓનર લિસ્ટમાં છે, જેમાં એક પિચિચી ટ્રોફી અને ત્રણ ઝામોરા ટ્રોફી ક્લબના નામે છે. 1947/48 સીઝનમાં, પહિનો 22 રમતોમાં 23 ગોલ સાથે સ્પર્ધામાં ટોચના સ્કોરર હતા, જે તેમની ટીમને સ્ટેન્ડિંગમાં ઐતિહાસિક ચોથા સ્થાને લઈ ગયા હતા. ગોલકીપિંગ અને ઝામોરા ટ્રોફીની વાત કરીએ તો, ત્યાં ત્રણ આરસી સેલ્ટા ગોલકીપર છે જેઓ શ્રેષ્ઠ રેકોર્ડ સાથે સિઝનના શોટ-સ્ટોપર રહ્યા છે. સેન્ટી કેનિઝારેસે 1992/93માં તે હાંસલ કર્યું હતું, પાબ્લો કેવેલેરોએ 2002/03માં અને જોસ મેન્યુઅલ પિન્ટોએ પણ 2005/06માં આ પુરસ્કાર જીત્યો હતો.

આરસી સેલ્ટા યુરોપમાં ચેમ્પિયન હતી

જ્યારે ક્લબની ટ્રોફી કેબિનેટ મોટે ભાગે પ્રાદેશિક ટાઇટલ ધરાવે છે, કારણ કે તેઓ ક્યારેય LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ અથવા કોપા ડેલ રે જીત્યા નથી, RC Celta પાસે તેમના ઇતિહાસમાં યુરોપિયન ટ્રોફી છે. વિગો પક્ષે 2000માં ઈન્ટરટોટો કપ જીત્યો, એક ટુર્નામેન્ટ જેણે UEFA કપમાં સ્થાન મેળવ્યું. ગેલિશિયનોએ મેસેડોનિયન ટીમ પેલિસ્ટરને હરાવ્યું, સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લીશ ટીમ એસ્ટન વિલા અને ફાઇનલમાં રશિયન ટીમ ઝેનિટ સેન્ટ પીટર્સબર્ગને જીત્યા પહેલા, દક્ષિણ આફ્રિકાના બેની મેકકાર્થી ટોચના સ્કોરર હતા.

Total Visiters :319 Total: 681821

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *