સેન્સેક્સ સતત બીજા સત્રમાં 458 પોઈન્ટ ગગડ્યો, નિફ્ટી 19,300 ની નીચે બંધ

Spread the love

જિયો ફાઇનાન્શિયલ 4 ટકા અને વોડાફોન આઇડિયાના શેરમાં 9 ટકા સુધીનો ઉછાળો નોંધાયો, શોપર્સ સ્ટોપ 13 ટકા અને જીએમઆર એરોપોર્ટ લગભગ 5 ટકા ઘટ્યો


મુંબઈ
વૈશ્વિક બજારોમાં નબળા વલણ વચ્ચે શુક્રવારે ઇક્વિટી બેન્ચમાર્ક સૂચકાંકોમાં ઘટાડો થયો હતો. સેન્સેક્સ સતત બીજા સત્રમાં 458 પોઈન્ટ ઘટીને બંધ રહ્યો હતો, જ્યારે નિફ્ટી પણ 19,300 પર બંધ રહ્યો હતો. જિયો ફાઇનાન્શિયલ 4 ટકા અને વોડાફોન આઇડિયાના શેરમાં 9 ટકા સુધીનો ઉછાળો નોંધાયો છે. શોપર્સ સ્ટોપ 13 ટકા અને જીએમઆર એરોપોર્ટ લગભગ 5 ટકા ઘટ્યો હતો.
અસ્થિર વેપારમાં, શુક્રવારે સેન્સેક્સ 457.41 પોઈન્ટ અથવા 0.70% ઘટીને 64,794.93 પર બંધ થયો હતો. એ જ રીતે, નિફ્ટી-50 પણ 143.70 પોઈન્ટ અથવા 0.74% ઘટીને 19,243ના સ્તરે બંધ થયો હતો. સેન્સેક્સ પેકના 30 શેરોના 23 શેર લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા છે. જ્યારે માત્ર 7 શેર જ નજીવા વધારા બાદ લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા હતા.
એલકેપી સિક્યોરિટીઝના રિસર્ચ હેડ એસ રંગનાથને બજારની સ્થિતિ અંગે જણાવ્યું હતું કે ફેડની બેઠક અને પોવેલના આજે ભાષણ પહેલાં વૈશ્વિક સંકેતોને અનુરૂપ બેન્ચમાર્ક સૂચકાંકો નબળાઈ સાથે ખુલ્યા હતા. હોમ બેક પર, તમામ સેક્ટોરલ ઇન્ડેક્સ લાલ નિશાનમાં બંધ થયા હતા, મિડકેપ ઇન્ડેક્સ પણ એક ટકાથી વધુ ઘટ્યો હતો.
વોડાફોન આઈડિયાએ શુક્રવારે ટોપ ગેનર્સમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું, શેર 9.43 ટકા વધ્યો હતો. અશી ઈન્ડિયા ગ્લાસ 9.42 ટકા વધ્યો હતો. એ જ રીતે ઈન્ડિયા બુલ્સ હાઉસિંગ ફાઈનાન્સના શેરમાં 8.91 ટકાનો વધારો થયો હતો. ફર્સ્ટ સોર્સ સોલ્યુશન્સનો શેર 7.44 ટકા અને સેરી સેનિટરીવેર 5.75 ટકા વધ્યો હતો.
શોપર્સ સ્ટોપ સૌથી વધુ 12.71 ટકા ઘટ્યો હતો. ગલ્ફ ઓઇલ લુબ્રિકન્ટ્સ 9.54 ટકા અને ડીએસજે કીપના શેર 5 ટકા ઘટ્યા હતા. તે જ સમયે, જીએમઆર એરપોર્ટ 4.16 ટકા અને બીઈએમએલ શેર 3.94 ટકા ઘટ્યા હતા. એ જ રીતે લાર્સન ટુબ્રો, ઇન્ડસઇન્ડ બેંક, પાવરગ્રીડ, આઇટીસી, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રાના શેરમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો અને લાલ નિશાન સાથે બંધ થયો હતો.
રૂપિયાની સ્થિતિ અંગે, એલકેપી સિક્યોરિટીઝના વીપી રિસર્ચ એનાલિસ્ટ જતિન ત્રિવેદીએ જણાવ્યું હતું કે ડૉલર ઇન્ડેક્સમાં વધારાને કારણે રૂપિયામાં 0.08 રૂપિયાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો, જે કદાચ ભૂતકાળમાં રૂપિયાના મજબૂત પ્રદર્શનથી પ્રભાવિત છે. ડૉલરની હાલની મજબૂતાઈને આગામી બેઠકોમાં વ્યાજદરના ઊંચા દરની વધતી સંભાવનાને ટેકો મળે તેમ જણાય છે. રૂપિયા માટે ટ્રેડિંગ રેન્જ 82.50 થી 82.90 ની રેન્જમાં રહેવાની ધારણા છે. જો રૂપિયો ઉપલી મર્યાદાને તોડવામાં સફળ થાય છે, તો તે સંભવિતપણે 82.10 થી 82.00 સુધી જઈ શકે છે.

Total Visiters :95 Total: 828016

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *