તમામ એલપીજી સિલિન્ડરની કિંમતમાં 200 રૂપિયાનો ઘટાડો કરાયો

Spread the love

75 લાખ બહેનોને ઉજ્જવલા ગેસ યોજના હેઠળ મફત ગેસ કનેક્શન મળશે, એક પણ રૂપિયો ચૂકવવો પડશે નહીં. પાઇપ, સ્ટવ અને સિલિન્ડર વિનામૂલ્યે મળશે


નવી દિલ્હી
ઓનમ અને રક્ષાબંધનના અવસર પર મોદી સરકારે મોટી ભેટ આપી છે. મંગળવારે કેબિનેટની બેઠક બાદ કેન્દ્રીય મંત્રી અનુરાગ ઠાકુરે જણાવ્યું કે તમામ ગ્રાહકો માટે ગેસ સિલિન્ડરની કિંમતમાં 200 રૂપિયાનો ઘટાડો કરવામાં આવશે.
તેમણે કહ્યું, “ઓનમ અને રક્ષાબંધનના અવસર પર સિલિન્ડરની કિંમતમાં 200 રૂપિયાનો ઘટાડો કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. આ બધા લોકો માટે છે. બહેનો માટે આ એક મોટી ભેટ છે. અનુરાગ ઠાકુરે કહ્યું કે પીએમ મોદીએ લાખો બહેનો માટે ભેટ આપી છે. 75 લાખ બહેનોને ઉજ્જવલા ગેસ યોજના હેઠળ મફત ગેસ કનેક્શન મળશે. એક પણ રૂપિયો ચૂકવવો પડશે નહીં. પાઇપ, સ્ટવ અને સિલિન્ડર વિનામૂલ્યે મળશે. સમગ્ર વિશ્વમાં ગેસના ભાવ વધ્યા છે, પરંતુ ભારતમાં તેની અસર ઓછી છે.
ઉજ્જવલા યોજના હેઠળ પહેલાથી જ 200ની સબસિડી હતી, જ્યારે આજથી 200 લોકોને અલગ સબસિડીનો લાભ મળશે. એટલે કે હવે ઉજ્જવલા સ્કીમ હેઠળ આવનારને 400 રૂપિયાની સબસિડી મળશે. 33 કરોડ લોકો પાસે ગેસ સિલિન્ડર કનેક્શન છે. સાથે જ 75 લાખ નવા કનેક્શન આપવામાં આવશે. તેના પર 7680 કરોડનો ખર્ચ થશે.
ચંદ્રયાન-3નો ઉલ્લેખ કરતા કેન્દ્રીય મંત્રી અનુરાગ ઠાકુરે કહ્યું કે કેબિનેટે વૈજ્ઞાનિકોની ઐતિહાસિક સિદ્ધિની પ્રશંસા કરી છે. તેમણે જાહેરાત કરી કે દર વર્ષે 23 ઓગસ્ટને રાષ્ટ્રીય અવકાશ દિવસ તરીકે ઉજવવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે ચંદ્રયાન-3 મિશનની સફળતા માત્ર ભારતીય અવકાશ સંશોધન સંસ્થા (ISRP)ની જીત નથી, પરંતુ વૈશ્વિક મંચ પર ભારતની પ્રગતિ અને પ્રગતિનું પ્રતીક પણ છે.
કેન્દ્રીય માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રી અનુરાગ ઠાકુરે કહ્યું કે ચંદ્રયાન-3ની સફળતામાં મહિલા વૈજ્ઞાનિકોનું ઘણું મહત્વ છે. આ માટે અમને ગર્વ છે. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, ચંદ્રયાન-3ની સફળતાથી ભારતે વિશ્વમાં એક અલગ ઓળખ ઉભી કરી છે. આજે આખો દેશ ચંદ્રયાનની સફળતાની ઉજવણી કરી રહ્યો છે. ચંદ્રયાનની સફળતા એ માત્ર ભારતના અવકાશ મિશન સાથે જોડાયેલા લોકોની સિદ્ધિ નથી, સમગ્ર ભારતની સિદ્ધિ છે.

Total Visiters :97 Total: 710591

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *