ભાજપનું મહાકૌશલની બેઠકો પર ખાસ ધ્યાન

Spread the love

મહાકૌશલમાં 2018ની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે નોંધપાત્ર લીડ સાથે 15 વર્ષ બાદ 15 મહિના સુધી સત્તા મેળવી હોઈ આ વખતે ભાજપ મહાકૌશલ પર ખાસ ધ્યાન આપી રહ્યું છે


ભોપાલ
મધ્યપ્રદેશમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીને લઈને દરેક પક્ષો એડી ચોટીનું જોર લગાવી રહી છે ત્યારે સત્તાપક્ષ ભાજપ પણ મહત્વની બેઠકો પર ખાસ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યું છે, જેમાં મહાકૌશલ વિસ્તારની બેઠકોનો પણ સમાવેશ થાય છે. એds by
મહાકૌશલ વિસ્તારમાં 2018ની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે નોંધપાત્ર લીડ સાથે 15 વર્ષ બાદ 15 મહિના સુધી સત્તા મેળવી હોવાના કારણથી આ વખતે ભાજપ મહાકૌશલ પર ખાસ ધ્યાન આપી રહ્યું છે. 8 જિલ્લાની 38 બેઠકોના પરિણામો લગભગ નક્કી કરશે કે રાજ્યમાં કોની સરકાર બનશે. ભાજપે 17 ઓગસ્ટે જાહેર કરાયેલ 39 ઉમેદવારોની પ્રથમ યાદીમાં સૌથી વધુ 11 ઉમેદવારો આ પ્રદેશની હારેલી બેઠકો પરથી છે. બંને પક્ષો મહાકૌશલ દ્વારા વિંધ્ય અને બુંદેલખંડને જીતવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. એવું માનવામાં આવે છે કે વિંધ્ય અને બુંદેલખંડ પણ મહાકૌશલની તર્જ પર વર્તે છે.
રાજકીય વિશ્લેષકો માને છે કે ભાજપે ચૂંટણીની તારીખ જાહેર થાય તે પહેલા જ 39 ઉમેદવારોના નામ જાહેર કરીને માસ્ટરસ્ટ્રોક રમ્યો છે. આદિવાસી બેઠકો પર 2018ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ભાજપ મહાકૌશલથી બેઠકો પરથી નિરાશા મળી હતી. તેનું સૌથી મોટું કારણ આદિવાસીઓની નારાજગી હોવાનું માનવામાં આવતું હતું. પ્રદેશના આઠ જિલ્લાઓમાં અનુસૂચિત જનજાતિ માટે અનામત રાખવામાં આવેલી 13 બેઠકોમાંથી કોંગ્રેસે 11 બેઠકો જીતી હતી, જ્યારે ભાજપને માત્ર બે બેઠકો મળી હતી.
આ ખામીને સુધારવા માટે ભાજપનું ધ્યાન સંપૂર્ણ રીતે આદિવાસીઓ પર છે. કોંગ્રેસે 2018માં કમલનાથને સીએમનો ચહેરો બનાવીને ચૂંટણી લડી હતી. આ સાથે કોંગ્રેસે તેના ગૃહ જિલ્લા છિંદવાડાની તમામ સાત બેઠકો જીતી લીધી છે. કોંગ્રેસને જબલપુર જિલ્લામાં આઠમાંથી ચાર બેઠકો મળી હતી. હવે મહાકૌશલના કિલ્લાને જીતવા માટે આ વખતે બંને પક્ષોએ ટોચના નેતૃત્વને મેદાનમાં ઉતાર્યું છે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ છેલ્લા ત્રણ મહિનામાં ત્રણ વખત મહાકૌશલ અને આસપાસના વિસ્તારોની મુલાકાત લીધી છે. મુખ્યપ્રધાન શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ પણ આદિવાસી મતદારોની બહુમતી ધરાવતા મહાકૌશલના સતત મુલાકાત કરી રહ્યા છે. કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રહલાદ પટેલ અને ફગ્ગન સિંહ કુલસ્તે પણ પોતાની પૂરી તાકાત લગાવી રહ્યા છે.

Total Visiters :102 Total: 681591

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *