નોર્થ સેન્ટ્રલ રેલવે સ્ટેશન પર મોબાઈલના સુરક્ષિત ચાર્જ માટે ચાર્જ લાગશે

Spread the love

ઉત્તર મધ્ય રેલ્વે પ્રથમ તબક્કામાં 22 કિઓસ્ક મશીનો સ્થાપિત કરશે, મોબાઇલ ચાર્જ કરવા માટે 10 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે


નવી દિલ્હી
અત્યાર સુધી રેલવે સ્ટેશન પર મુસાફરો તેમના મોબાઈલ ફોન ફ્રીમાં ચાર્જ કરતા હતા. એક વીજ બોર્ડમાં ઘણી જગ્યાએ એકસાથે ડઝનેક મોબાઈલ ચાર્જ થાય છે. આ રેલવેની ફ્રી પેસેન્જર સુવિધાઓમાંથી એક છે. હવે રેલ્વે કિઓસ્ક મશીનો દ્વારા મોબાઈલ ચાર્જિંગ સુવિધાથી પણ આવક મેળવશે. એટલે કે, હવે તમારે નોર્થ સેન્ટ્રલ રેલવે (એનસીઆર) સ્ટેશન પર તમારો મોબાઈલ સુરક્ષિત રીતે ચાર્જ કરવા માટે પૈસા ખર્ચવા પડશે. ઉત્તર મધ્ય રેલ્વે પ્રથમ તબક્કામાં 22 કિઓસ્ક મશીનો સ્થાપિત કરશે.
પ્લેટફોર્મ પર ચાર્જિંગ માટે સોકેટ બોર્ડ શોધવાની જરૂર રહેશે નહીં. આ સમયગાળા દરમિયાન મોબાઈલ પડવાની કે ચોરાઈ જવાની સમસ્યા પણ ખતમ થઈ જશે. કિઓસ્કથી ચાર્જ કરતી વખતે મોબાઈલ સુરક્ષિત રહેશે અને ચાર્જ પણ રહેશે.
તમારે મોબાઇલ ચાર્જ કરવા માટે 10 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે. પ્રયાગરાજ જંક્શન, કાનપુર, ઝાંસી, આગ્રા, ગ્વાલિયર સહિતના મુખ્ય સ્ટેશનો પર પ્રથમ તબક્કામાં આ સુવિધા પૂરી પાડવાની યોજના છે. જો કોઈ મુસાફર પોતાનો મોબાઈલ મશીન સાથે જોડાયેલ લોકરમાં રાખીને ક્યાંક જાય તો પણ તેનો મોબાઈલ સુરક્ષિત રહેશે.
આ મશીનો આ વર્ષે એનસીઆરના ઘણા રેલવે સ્ટેશનો પર લાગુ કરવામાં આવશે.મોબાઈલને લોકરમાં રાખવા માટે પાસવર્ડ નાંખીને લોકરને ખોલવો પડશે. મોબાઈલ ચાર્જ કરવા માટે મશીનમાં દસ રૂપિયાની નોટ નાંખવી પડે છે. આ બારકોડ સાથે સ્લિપ બનાવશે. જ્યારે બાર કોડ સ્લિપ સ્કેન થશે ત્યારે જ લોકર ખુલશે. મોબાઈલ સ્ક્રીન પર ચાર્જિંગની ટકાવારી બતાવતો રહેશે. જો એક કલાકથી વધુ સમય પસાર થાય, તો તમારે ફરીથી ચૂકવણી કરવી પડશે. જેમાં એક સાથે 24 મોબાઈલ ચાર્જ કરી શકાશે.

Total Visiters :239 Total: 711305

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *