2023/24 ચેમ્પિયન્સ લીગમાં LALIGAની પાંચ ક્લબ છે, જે અન્ય લીગ કરતાં વધુ છે: સ્પેનિશ ટીમો પાસેથી શું અપેક્ષા રાખવી તે અહીં છે

Spread the love

FC બાર્સેલોના, રીઅલ મેડ્રિડ, એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ, રીઅલ સોસિડેડ અને સેવિલા એફસી હવે જાણે છે કે ગુરુવારના ગ્રુપ સ્ટેજના ડ્રો પછી તેઓ કોનો સામનો કરશે.

2023/24 ચેમ્પિયન્સ લીગ માટે ગ્રૂપ સ્ટેજ ડ્રો ગયા ગુરુવારે મોનાકોમાં થયો હતો, અને મિશ્રણમાં પાંચ સ્પેનિશ ક્લબ હતી. FC બાર્સેલોના, રીઅલ મેડ્રિડ, એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ અને રીઅલ સોસિડેડ છેલ્લી સીઝનની લીગ સ્થિતિઓ દ્વારા ક્વોલિફાય થયા હતા અને સેવિલા એફસી પણ યુરોપા લીગ ચેમ્પિયન તરીકે ટોચની ખંડીય સ્પર્ધામાં ભાગ લેતા હોવાથી, LALIGA પાસે અન્ય કોઈપણ લીગ કરતાં વધુ પ્રતિનિધિઓ છે.

હવે જ્યારે આ પાંચ ક્લબોએ શીખ્યા છે કે તેઓ આગામી મહિનાઓમાં કોનો સામનો કરશે, અહીં સ્પેનિશ ટીમો પાસેથી શું અપેક્ષા રાખવી તે સમજાવતી માર્ગદર્શિકા આવે છે.

સેવિલા એફસી

જ્યારે સેવિલા એફસી યુરોપા લીગમાં તેમની સફળતાઓ માટે વધુ જાણીતી છે, જે તેઓ તેમના 2022/23 ચેમ્પિયન્સ લીગ જૂથમાં ત્રીજા સ્થાને આવ્યા બાદ છેલ્લી સિઝનમાં સાતમી વખત જીતી હતી, ત્યારે એન્ડાલુસિયન ક્લબ નોકઆઉટ રાઉન્ડમાં આગળ વધવા માટે તેમના તમામ પ્રયાસો કરશે. ટોચની UEFA સ્પર્ધામાં.

ચેમ્પિયન્સ લીગના ગ્રુપ સ્ટેજમાં સેવિલા એફસીની આ સતત ચોથી સિઝન હોવા છતાં, તે કોચ જોસ લુઈસ મેન્ડીલીબારનો આ ટુર્નામેન્ટનો પ્રથમ અનુભવ હશે. અવિશ્વસનીય રીતે, તે હજુ પણ મોટી UEFA સ્પર્ધામાં એક પણ મેચ હાર્યો નથી, કારણ કે લોસ હિસ્પેલેન્સે ગયા સિઝનમાં તેની પાંચ યુરોપીયન રમતોમાંથી બે જીતી હતી અને ત્રણ ડ્રો કરી હતી, કારણ કે તેઓએ યુરોપા લીગની ભવ્યતાના માર્ગે માન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડ, જુવેન્ટસ અને રોમા પર વિજય મેળવ્યો હતો, જ્યારે તેઓ આ વર્ષના UEFA સુપર કપમાં માન્ચેસ્ટર સિટી સાથે 1-1થી ડ્રો રહ્યા હતા, તે પહેલાં પેનલ્ટી શૂટઆઉટમાં ઇંગ્લિશ પક્ષની તરફેણમાં ટાઈનો નિર્ણય લેવાયો હતો.

સેવિલા એફસીના ગ્રુપ બીના વિરોધીઓ: આર્સેનલ, પીએસવી, લેન્સ

રીઅલ મેડ્રિડ

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે રિયલ મેડ્રિડ ચેમ્પિયન્સ લીગનો રાજા છે, જેણે 14 વખત સ્પર્ધા જીતી છે. તે અત્યાર સુધીની કોઈપણ ક્લબમાં સૌથી વધુ છે, તે રેન્કિંગમાં બીજી ટીમ કરતાં ઘણી આગળ છે, જે સાત સફળતાઓ સાથે AC મિલાન છે.

તાજેતરમાં 2021/22માં લોસ બ્લેન્કોસે આ ટુર્નામેન્ટ જીતી છે તે જોતાં, વર્તમાન ટીમના મોટાભાગના સભ્યો જાણે છે કે આ ટ્રોફી ઉઠાવવી તે કેવું છે, જ્યારે ડેની કાર્વાજલ, નાચો, ટોની ક્રૂસ અને લુકા મોડ્રિકને આ સિઝનમાં જેન્ટોની મેચ કરવાની તક છે. છ યુરોપિયન કપ સફળતાનો રેકોર્ડ. કોચ કાર્લો એન્સેલોટી પણ આ ટુર્નામેન્ટના એક દંતકથા છે, કારણ કે ઇટાલિયન તેને ચાર વખત જીતી ચૂક્યો છે, અન્ય કોઈ કરતાં વધુ.

રીઅલ મેડ્રિડના ગ્રુપ સી વિરોધીઓ: નેપોલી, બ્રાગા, યુનિયન બર્લિન

વાસ્તવિક સોસિડેડ

10 વર્ષ દૂર રહ્યા પછી, રિયલ સોસિડેડ ચેમ્પિયન્સ લીગના જૂથ તબક્કામાં પાછું આવ્યું છે. બાસ્ક તેમના છેલ્લા દેખાવ કરતાં વધુ સારા દેખાવની આશા રાખશે, જ્યારે તેઓએ મુશ્કેલ જૂથમાંથી માત્ર એક પોઈન્ટ લીધો હતો, પરંતુ સાન સેબેસ્ટિયન શહેરમાં ઘણો વિશ્વાસ છે કે તેઓ તેમના દરેક ગ્રુપ ડી વિરોધીઓ સામે સ્પર્ધા કરી શકે છે.

કોચ ઈમાનોલ અલ્ગુઆસીલ 2018 થી લા રિયલમાં પ્રભારી છે અને ખૂબ જ આકર્ષક રમવાની શૈલીનો અમલ કરીને આ ટીમનું નસીબ બદલી નાખ્યું છે. મિડફિલ્ડમાં મિકેલ મેરિનો, માર્ટીન ઝુબિમેન્ડી, બ્રેઈસ મેન્ડેઝ અને ટેકફુસા કુબો જેવી ટીમમાં ઘણી પ્રતિભા છે, જેમાંથી તમામ આ સિઝનમાં તેમની ચેમ્પિયન્સ લીગની શરૂઆત કરશે અને યુરોપને તેઓ શું કરી શકે છે તે બતાવવાની કોશિશ કરશે.

રીઅલ સોસિડેડના ગ્રુપ ડી વિરોધીઓ: બેનફિકા, ઇન્ટર, સાલ્ઝબર્ગ

એટલાટિકો દ મેડ્રિડ

Atlético de Madrid માટે, યુરોપિયન કપ જીતવાનું સપનું ફરી એકવાર શરૂ થાય છે, આ વખતે ગ્રુપ Eમાં જ્યાં તેઓ Feyenoord, Lazio અને Celtic જેવી ઐતિહાસિક ક્લબને મળશે. કોઈપણ ક્લબ આ સ્પર્ધામાં એટલાટી જેટલી વખત જીત્યા વિના ઉપવિજેતા રહી શકી નથી, ફાઇનલમાં તેમની ત્રણ અસફળ સફર સાથે, જેમાંથી બે 2014 અને 2016માં ડિએગો સિમોનીની આગેવાની હેઠળ આવી છે.

જો કે તેઓ ગયા સિઝનમાં જૂથોમાં ચોથા સ્થાનેથી બહાર થઈ ગયા હતા, તે લોસ કોલકોનેરોસ માટે એક દુર્લભતા હતી કારણ કે તેઓ સિમોનની 10 ચેમ્પિયન્સ લીગ ઝુંબેશમાંથી આઠમાં નોકઆઉટ સુધી પહોંચી ગયા છે અને આર્જેન્ટિનાની હેઠળ છ વખત ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં આગળ વધ્યા છે. એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડ એ 2023 માં યુરોપના તમામ ફૂટબોલમાં સૌથી વધુ ઇન-ફોર્મ ટીમોમાંની એક છે તે જોતાં, એક કેલેન્ડર વર્ષ જેમાં તેણે 32 માંથી 19 રમતો જીતી છે, 62 ગોલ કર્યા છે, તેઓ ફરી એકવાર ગંભીર દાવેદાર હશે.

એટલાટિકો ડી મેડ્રિડના ગ્રુપ E વિરોધીઓ: ફેયેનૂર્ડ, લેઝિયો, સેલ્ટિક

એફસી બાર્સેલોના

એફસી બાર્સેલોનામાં, પાછલી બે સીઝનમાંથી દરેકમાં આ રાઉન્ડમાંથી બહાર થયા પછી આ વર્ષે ગ્રુપ સ્ટેજમાં આગળ વધવાનો સ્પષ્ટ નિર્ધાર છે. તે એક આંચકો હતો, કારણ કે તે પહેલા બાર્સા સતત 17 ઝુંબેશમાં નોકઆઉટ સુધી પહોંચી હતી.

આ વર્ષની ચેમ્પિયન્સ લીગમાં LALIGA EA SPORTS ચેમ્પિયન તરીકે આવવાથી, અને İlkay Gündoğan સાથે, જે વ્યક્તિએ ગત સિઝનમાં માન્ચેસ્ટર સિટીના કેપ્ટન તરીકે આ ટ્રોફી ઉપાડી હતી, હવે તે કતલાન ક્લબ માટે રમી રહ્યો છે, એવી ઘણી અપેક્ષા છે કે બાર્સા ફરી એક વખત ઊંડો દોડ કરી શકે છે. આ સ્પર્ધામાં, એક ટુર્નામેન્ટ તેઓ પાંચ વખત જીત્યા છે.

Total Visiters :466 Total: 828433

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *