સુર્યા-રાહુલનો સમાવેશ, અશ્વિનની બાદબાકી ભારતને ભારે પડી શકે છે

Spread the love

યુઝવેન્દ્ર ચહલની ફરી એકવાર અવગણના કરવામાં આવી, સંજુ સેમસનને પણ પડતો મૂકવામાં આવ્યો


નવી દિલ્હી
વર્લ્ડ કપ 2023 માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. ભારતીય પસંદગીકારોએ ઈશાન કિશનને તેના સતત મજબૂત પ્રદર્શન માટે પુરસ્કાર આપ્યો છે. તે જ સમયે, યુઝવેન્દ્ર ચહલ ફરી એકવાર પસંદગીકારોનો વિશ્વાસ જીતવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે. રવિચંદ્રન અશ્વિનના અનુભવને અવગણવામાં આવ્યો છે, જ્યારે સંજુ સેમસનને પણ તક મળી નથી. ભલે આ ટીમ કાગળ પર એકદમ સંતુલિત દેખાતી હોય, પરંતુ ભારતીય પસંદગીકારોએ ટીમની પસંદગી કરવામાં ત્રણ મોટી ભૂલો કરી છે, જેનું પરિણામ ટીમ ઈન્ડિયાને વર્લ્ડ કપમાં ભોગવવું પડી શકે છે.
વર્લ્ડ કપ 2023ની ટીમમાં સૂર્યકુમાર યાદવની પસંદગી ચોક્કસપણે થોડી આશ્ચર્યજનક છે. સૂર્યા ભલે સુર્યા-20માં શાનદાર હોય, પરંતુ 50 ઓવરનું ફોર્મેટ ભારતીય બેટ્સમેનને અનુકૂળ નથી. સૂર્યા ભારત માટે અત્યાર સુધીમાં કુલ 26 વન-ડે મેચ રમ્યો છે અને આ દરમિયાન તેણે 24ની નજીવી એવરેજથી માત્ર 511 રન જ બનાવ્યા છે. સૂર્યકુમાર આજ સુધી વનડેમાં એક પણ સદી ફટકારી શક્યો નથી.
સંજુ સેમસન સૂર્યા કરતાં વધુ સારો વિકલ્પ સાબિત થઈ શક્યો હોત. વન-ડે ફોર્મેટમાં સંજુનો રેકોર્ડ બેજોડ રહ્યો છે. આ વિકેટકીપર બેટ્સમેને 50 ઓવરના ફોર્મેટમાં અત્યાર સુધી કુલ 13 મેચ રમી છે અને આ દરમિયાન તેણે 55ની એવરેજથી 390 રન બનાવ્યા છે. સંજુનો સ્ટ્રાઈક રેટ પણ સૂર્યકુમાર કરતા સારો છે.
ભારતીય પસંદગીકારોને ફરી એકવાર કેએલ રાહુલ પર વિશ્વાસ છે. રાહુલને એશિયા કપ 2023ની ટીમમાં પણ પસંદ કરવામાં આવ્યો છે, પરંતુ તે અત્યાર સુધી એક પણ મેચ રમી શક્યો નથી. રાહુલ વર્લ્ડ કપ સુધી ફિટ થઈ જાય તો પણ મેગા ઈવેન્ટમાં તેના બેટથી રન ઉપજશે તેની શું ગેરંટી છે. યાદ રાખવા જેવી વાત એ છે કે રાહુલ લગભગ ચાર-પાંચ મહિનાથી ક્રિકેટથી દૂર છે. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે તે વર્લ્ડ કપ જેવા મોટા મંચ પર આવશે ત્યારે તે સારું પ્રદર્શન કરી શકશે કે નહીં તે એક મોટો પ્રશ્ન છે.
વર્લ્ડ કપ 2023 ભારતની ધરતી પર યોજાવાનો છે. ભારતીય પીચો પર સ્પિનરોનું વર્ચસ્વ છે. રવિચંદ્રન અશ્વિનનો રેકોર્ડ પણ ભારતની ધરતી પર બેજોડ છે. તે જ સમયે, ચહલ નિર્ણાયક સમયે વિકેટ લેવાની કળા જાણે છે. જો કે તેમ છતાં ભારતીય પસંદગીકારોએ આ બે દિગ્ગજ સ્પિનરોને વર્લ્ડ કપ ટીમમાં સામેલ કર્યા નથી. આ નિર્ણય વર્લ્ડ કપમાં પસંદગીકારો માટે મોંઘો સાબિત થઈ શકે છે.

Total Visiters :102 Total: 832445

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *