સેન્સેક્સમાં 100 અને નિફ્ટીમાં 36 પોઈન્ટનો ઊછાળો જોવા મળ્યો

Spread the love

એફએમસીજી ફાર્મા શેરોમાં ખરીદીને કારણે બજાર લીલા નિશાન સાથે બંધ


મુંબઈ
ભારતીય શેરબજાર આ અઠવાડિયે સતત ત્રીજા દિવસે તેજી સાથે બંધ થયું છે. જોકે, આ તેજી બજાર બંધ થવાના છેલ્લા કલાકમાં આવી છે. એફએમસીજી ફાર્મા શેરોમાં ખરીદીને કારણે બજાર લીલા નિશાન સાથે બંધ થયું. બીએસઈ સેન્સેક્સ 100 પોઈન્ટના ઉછાળા સાથે 65,880 પર અને નેશનલ સ્ટોક એક્સચેન્જનો નિફ્ટી 36 પોઈન્ટના ઉછાળા સાથે 19,611 પર બંધ થયો હતો.
આજના કારોબારમાં ફાર્મા, એફએમસીજી, એનર્જી, મીડિયા, ઈન્ફ્રા, કન્ઝ્યુમર ડ્યુરેબલ્સ, હેલ્થકેર, ઓઈલ અને ગેસ સેક્ટરના શેરમાં ખરીદારી જોવા મળી રહી છે. જ્યારે આઈટી, ઓટો, બેન્કિંગ, મેટલ્સ, રિયલ એસ્ટેટ શેરો ઘટીને બંધ રહ્યા હતા.મિડ-કેપ અને સ્મોલ-કેપ શેરોમાં તેજી ચાલુ રહી હતી અને બંને સૂચકાંકો વધારા સાથે બંધ થયા હતા. સેન્સેક્સના 30 શેરોમાંથી 15 વધ્યા અને 15 નુકસાન સાથે બંધ થયા. જ્યારે નિફ્ટીના 50 શેરોમાંથી 29 શેર વધીને અને 21 ઘટીને બંધ રહ્યા હતા.
આજે બીએસઈ પર લિસ્ટેડ કંપનીઓની કુલ માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન 6 સપ્ટેમ્બરના રોજ વધીને રૂ. 317.36 લાખ કરોડ થઈ હતી, જે તેના અગાઉના ટ્રેડિંગ ડે એટલે કે મંગળવાર, 5 સપ્ટેમ્બરે રૂ. 316.64 લાખ કરોડ હતી. આ રીતે બીએસઈમાં લિસ્ટેડ કંપનીઓના માર્કેટ કેપમાં આજે લગભગ 72 હજાર કરોડ રૂપિયાનો વધારો થયો છે. અથવા બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો રોકાણકારોની સંપત્તિમાં લગભગ 72 હજાર કરોડ રૂપિયાનો વધારો થયો છે.
બીએસઈ લિસ્ટેડ કંપનીઓનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન છેલ્લા ટ્રેડિંગ સપ્તાહના છેલ્લા દિવસે એટલે કે આ સપ્તાહના શુક્રવાર અને સોમવાર અને મંગળવારના રોજ સર્વકાલીન ઉચ્ચ સ્તરે પહોંચી ગયું હતું, કારણ કે સતત ત્રણ દિવસ સુધી બજારમાં સતત તેજી જોવા મળી હતી.ગઈકાલે મંગળવારે, બીએસઈના લિસ્ટેડ શેરોનો એમકેપ વધીને રૂ. 316.64 લાખ કરોડની નવી ઓલ-ટાઇમ હાઈએ પહોંચ્યો હતો. મંગળવારે બીએસઈ બેન્ચમાર્ક ઈન્ડેક્સ 152.12 પોઈન્ટ અથવા 0.23 ટકા વધીને 65,780.26 પર બંધ થયો હતો. દિવસ દરમિયાન, તે 203.56 પોઈન્ટ અથવા 0.31 ટકા વધીને 65,831.70 પર પહોંચ્યો હતો. છેલ્લા ત્રણ દિવસમાં બીએસઈ 948.85 પોઈન્ટ એટલે કે 1.46 ટકા વધ્યો છે.

Total Visiters :88 Total: 852157

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *