IOA એ 19મી એશિયન ગેમ્સ માટે અનોખી રીતે ડિઝાઈન કરેલ ઔપચારિક ડ્રેસ અને પ્લેયર કીટનું અનાવરણ કરતી વખતે ન્યુ ઈન્ડિયાની ભાવના કેન્દ્ર સ્થાને

Spread the love

.માનનીય કેન્દ્રીય રમતગમત મંત્રી શ્રી અનુરાગ સિંહ ઠાકુર, IOA પ્રમુખ પી.ટી. ઉષા અને વરિષ્ઠ અધિકારીઓ એશિયાડ માટે ભારતની અત્યાર સુધીની સૌથી મોટી ટુકડી માટે IOAના ભવ્ય વિદાય સમારંભમાં હાજરી આપે છે જેમાં 38 રમતગમત શાખાઓમાં 634 ખેલાડીઓનો સમાવેશ થાય છે

નવી દિલ્હી

ભારતીય ઓલિમ્પિક એસોસિએશન (IOA), મંગળવારે, હેંગઝોઉમાં યોજાનારી આગામી 2022 એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લેનાર ભારતીય ટુકડી માટે ખૂબ જ અપેક્ષિત સત્તાવાર ઔપચારિક ડ્રેસ અને પ્લેઇંગ કીટનું અનાવરણ કર્યું, ચીન 23 સપ્ટેમ્બરથી 8 ઓક્ટોબર સુધી.

IOA એ એક ચમકદાર વિદાય સમારંભ પણ આયોજિત કર્યો હતો જેમાં માહિતી અને પ્રસારણ અને યુવા બાબતો અને રમતગમતના માનનીય કેન્દ્રીય મંત્રી શ્રી અનુરાગ સિંહ ઠાકુર, IOA પ્રમુખ અને સુપ્રસિદ્ધ દોડવીર પીટી ઉષા અને અન્ય વરિષ્ઠ અધિકારીઓએ હાજરી આપી હતી.

ભારતીય ટુકડીનું પ્રતિનિધિત્વ ભારતીય હોકી ગોલકીપર્સ પીઆર શ્રીજેશ (પુરુષો), સવિતા પુનિયા (મહિલા), શૂટિંગ સેન્સેશન મનુ ભાકર અને 2018 એશિયન ગેમ્સના શોટ પુટ ગોલ્ડ મેડલ વિજેતા તજિન્દરપાલ સિંહ તૂરે અન્ય ઘણી શાખાઓના ખેલાડીઓમાં કર્યું હતું.

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ફૅશન ટેક્નૉલૉજી દ્વારા કલ્પના અને અનોખી રીતે ડિઝાઇન કરાયેલ, ઔપચારિક ડ્રેસમાં મહિલાઓ માટે ખાકી ટેક્સચરવાળી સાડી અને પુરૂષ ખેલાડીઓ માટે ખાકી કુર્તાનો સમાવેશ થાય છે.

પુરૂષ એથ્લેટ્સનું બંધગલા જેકેટ અને મહિલાઓ માટે હાઈ નેક બ્લાઉઝ એકીકૃત રીતે ભારતીય મોટિફ્સ અને પ્રિન્ટ્સ સાથે અનોખા ભારતીય સિલુએટ્સનું મિશ્રણ કરે છે જે વૈશ્વિક મંચ પર ભારતની સમૃદ્ધ સાંસ્કૃતિક ટેપેસ્ટ્રીનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. પોશાક રિસાયકલ કરેલા કાપડ સાથે પ્રકૃતિને અપનાવે છે જે ટકાઉપણાને પ્રોત્સાહન આપે છે.

આ પ્રસંગે બોલતા શ્રી અનુરાગ સિંહ ઠાકુરે ટિપ્પણી કરી, “તે માત્ર એક યુનિફોર્મ નથી; તે અમારા રમતવીરો માટે ગૌરવ અને ઓળખનું પ્રતીક છે. યુનિફોર્મ ગર્વથી ભારતની આત્મનિર્ભરતાનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે અને દેશના વિવિધ વારસા અને ડિઝાઇન નેતૃત્વને દર્શાવે છે. મને વિશ્વાસ છે કે ટીમ જેટલી યુવા અને નવા ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે; અમે ઐતિહાસિક પ્રદર્શન સુનિશ્ચિત કરીશું અને શ્રેષ્ઠ મેડલની સંખ્યા સાથે પરત ફરીશું. હું દેશને વિનંતી કરું છું કે અમારા એથ્લેટ્સની પાછળ ઊભા રહે અને તેમને ઉત્સાહિત કરે.

ટુકડીના સત્તાવાર સ્પોર્ટ એપેરલ પાર્ટનર JSW ઇન્સ્પાયર દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવેલી પ્લેઇંગ કીટ પ્રતિભાશાળી કાશ્મીરી ડિઝાઇનર આકીબ વાની દ્વારા ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે જેણે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમની જર્સી પણ ડિઝાઇન કરી છે. તે દેશના વૈવિધ્યસભર કલા સ્વરૂપોથી પ્રેરિત છે જે ભારતને વ્યાખ્યાયિત કરતી અવિશ્વસનીય વિવિધતા અને એકતાના વિઝ્યુઅલ ઓડ તરીકે સેવા આપે છે, તે સુનિશ્ચિત કરે છે કે દરેક રમતવીર તેમના ગૃહ રાજ્યનો એક ભાગ તેમની સાથે મેદાનમાં લઈ જાય.

IOA પ્રમુખ ડૉ. પી.ટી. ઉષાએ કહ્યું કે તેઓ અપેક્ષા રાખે છે કે ટુકડીના દરેક સભ્ય ભારતને ગૌરવ અપાવવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરે. “અમે 2022 એશિયન ગેમ્સ માટે લાંબી રાહ જોઈ છે અને આનંદ છે કે ભારત 634 એથ્લેટ્સની તેની સૌથી મોટી ટુકડી મોકલી રહ્યું છે. અમારું માનવું છે કે આ ટીમમાં ભારતને શ્રેષ્ઠ મેડલ અપાવવાની ક્ષમતા પણ છે, ”તેણીએ કહ્યું.

“IOAમાં, અમે એથ્લેટને અમારા બ્રહ્માંડના કેન્દ્રમાં રાખવા અને તેમની સારી રીતે દેખરેખ રાખવામાં આવે તે સુનિશ્ચિત કરવાના તમામ પ્રયાસો કર્યા છે.”

33 સભ્યો સાથે, એથ્લેટિક્સ મેડલ પર દાવો કરવા માટે હાંગઝોઉ ગયા પછી રોઇંગનું સૌથી મોટું એકમ છે. દરમિયાન, 15-સભ્યોની એસ્પોર્ટ્સ ટીમ પણ એશિયન ગેમ્સમાં હશે કારણ કે ઇવેન્ટ તેની સત્તાવાર શરૂઆત કરશે.

ભારતીય ટુકડીએ 2018 માં યોજાયેલી એશિયન ગેમ્સની છેલ્લી આવૃત્તિમાં 16 ગોલ્ડ સહિત 70 મેડલ જીત્યા હતા.

JSW ઈન્સ્પાયર, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન, અદાણી સ્પોર્ટ્સલાઈન અને સેમસોનાઈટ 2022 એશિયન ગેમ્સ માટે ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય સ્પોન્સર છે જ્યારે બોરોસિલ, સ્કેચર્સ, અમૂલ, SFA, આઈનોક્સ ગ્રુપ અને ધ લીલા પેલેસ હોટેલ્સ અને રિસોર્ટ્સે સહયોગી પ્રાયોજકો અને ભાગીદારો તરીકે હાથ મિલાવ્યા છે.

ભારતીય ઓલિમ્પિક સંઘ (IOA) વિશે:
ઇન્ડિયન ઓલિમ્પિક એસોસિએશન (IOA) એ સંચાલક મંડળ છે જે ઇન્ટરનેશનલ ઓલિમ્પિક કમિટી (IOC), કોમનવેલ્થ ગેમ્સ ફેડરેશન (CGF), ઓલિમ્પિક કાઉન્સિલ ઓફ એશિયા (OCA) અને એસોસિયેશન ઓફ નેશનલ ઓલિમ્પિક કમિટી (ANOC) ના સંલગ્ન સભ્ય છે. 1927 માં સ્થપાયેલ, IOA ને યુવા બાબતો અને રમત મંત્રાલય દ્વારા માન્યતા પ્રાપ્ત છે. તે ભારતમાં રમત ગવર્નન્સ અને રમતવીરોના કલ્યાણના વિવિધ પાસાઓનું સંચાલન કરે છે અને ઓલિમ્પિક ગેમ્સ, કોમનવેલ્થ ગેમ્સ, એશિયન ગેમ્સ અને IOC, CGF, OCA અને ANOCની અન્ય આંતરરાષ્ટ્રીય મલ્ટિ-સ્પોર્ટ ઇવેન્ટ્સમાં ભાગ લેનારા એથ્લેટ્સ અથવા ટીમોના પ્રતિનિધિત્વની પણ દેખરેખ રાખે છે. IOC અને OCA ના સભ્ય તરીકે, IOA નું પ્રાથમિક મિશન દેશમાં ઓલિમ્પિક ચળવળનો વિકાસ, પ્રોત્સાહન અને રક્ષણ કરવાનું છે. IOA એ રમતગમત શિક્ષણ અને ઓલિમ્પિક અભ્યાસના વિકાસ માટે વિવિધ હિતધારકો સાથે વિવિધ પહેલો પણ સ્થાપી છે.

પ્રાયોજકો:
મુખ્ય પ્રાયોજકો – JSW ઇન્સ્પાયર, રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન, અદાણી સ્પોર્ટ્સલાઇન અને સેમસોનાઇટ
સહયોગી પ્રાયોજકો અને ભાગીદારો – બોરોસિલ, સ્કેચર્સ, અમૂલ, એસએફએ, આઈનોક્સ ગ્રુપ અને ધ લીલા પેલેસ નવી દિલ્હી

Total Visiters :262 Total: 852075

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *