ઉભરતા સ્ટાર સામુ ઓમોરોડિયોને એક ઉનાળામાં ત્રણ અલગ-અલગ કોચને મનાવી લીધા

Spread the love

ગ્રેનાડા સીએફ માટે રમતી વખતે પ્રથમ મેચ ડે પર ફોરવર્ડની નજર એટલી બધી હતી કે એટલાટિકો ડી મેડ્રિડે તરત જ તેને સાઇન કરવાનું નક્કી કર્યું, અને તે હવે આ સિઝનમાં ડેપોર્ટિવો અલાવેસ ખાતે લોન પર રમશે.

Atlético de Madrid ની નજર પકડવા માટે Samu Omorodion ને Granada CF પ્રથમ ટીમ અને LALIGA EA SPORTS માં માત્ર એક રમતની જરૂર હતી. 2004 માં મેલીલામાં જન્મેલા અને સેવિલેમાં ઉછરેલા, 193-સેન્ટીમીટર સ્ટ્રાઈકર નવી સીઝનના પ્રારંભિક રાઉન્ડના સ્ટાર્સમાંથી એક તરીકે ઉભરી આવ્યા હતા, કારણ કે તેણે એસ્ટાડિયો સિવિટાસ મેટ્રોપોલિટનો ખાતે ગોલ કર્યો હતો અને એક મહાન છાપ બનાવી હતી. થોડા દિવસો પછી, તેણે જે ટીમ સામે તેનો પહેલો ગોલ કર્યો હતો તે તેની સાઈન કરવાની જાહેરાત કરી. તેણે સમુના ઉલ્કા ઉદયને બંધ કરી દીધું, કારણ કે માત્ર બે ઉનાળો પહેલા તે હજી પણ સેવિલેમાં AD નેર્વિયનની જુવેનિલ ટીમ માટે રમી રહ્યો હતો.

સામુ તે સેવિલે ક્લબમાં યુવા રેન્કમાંથી આવ્યો, જ્યાં સુધી ગ્રેનાડા CF એ તેની પ્રતિભા શોધી કાઢી અને 2021 ના ઉનાળામાં તેને ઝડપી લીધો, તેને તેમની B ટીમ, Recreativo Granada માટે સાઇન કર્યો. છેલ્લી સિઝનમાં, ફોરવર્ડે તેમને પ્રિમરા ફેડરેશનમાં પ્રમોશન જીતવામાં મદદ કરી, પ્રમોશન પ્લે-ઑફમાં ચાર સહિત 33 ગેમમાં 18 ગોલ કર્યા. તેની પ્રગતિ અણનમ હતી અને પેકો લોપેઝે તેને આ સીઝન પહેલા પ્રથમ ટીમમાં પ્રમોટ કર્યો. પ્રી-સીઝનમાં, સામુ લોસ નાઝારીસ માટે ટોપ સ્કોરર હતો અને કોચની યોજના કામ કરી રહી હતી, પરંતુ સ્ટ્રાઈકર એટલો સારો હતો કે તેણે પ્રથમ ટીમ સાથે માત્ર એક જ સત્તાવાર રમત રમી હતી, કારણ કે તેની દીપ્તિએ તેને ટ્રાન્સફર ટાર્ગેટ બનાવ્યો હતો અને એટલાટીકો ડી મેડ્રિડ પ્રતિક્રિયા આપવા માટે સૌથી ઝડપી હતા, આ રત્નને સુરક્ષિત કરી અને પછી તેને ડિપોર્ટિવો અલાવેસને લોન આપી, જ્યાં તે આ ઝુંબેશના વિકાસને ચાલુ રાખશે.

સામુ ઓમોરોડિયન: ગ્રેનાડા સીએફથી એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડથી ડિપોર્ટિવો અલાવેસ સુધી

સંપૂર્ણ સ્ટ્રાઈકર, સમુ પાસે બોક્સમાં ગોલસ્કોરરની વૃત્તિ છે અને જ્યારે તે દબાવે છે ત્યારે ભયાનક અને જ્યારે તેની પાસે બોલ હોય ત્યારે તે વિનાશક હોય છે. તેની ઊંચાઈ પણ તેને સેટ પીસ પર ખૂબ જ જોખમી બનાવે છે. તે બોક્સમાં એક ખૂની છે, જે તેણે વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ગોલકીપર, જાન ઓબ્લેક સામે બતાવ્યું હતું, તે સામાન્ય રીતે તેની તકો બગાડતો નથી.

તેના ભાવિ કોચ, ડિએગો સિમિયોને, એટલાટીકો ડી મેડ્રિડ અને ગ્રેનાડા સીએફ વચ્ચેની અથડામણ પછી તે યુવાન વિશે વાત કરી, જણાવ્યું: “અમે તેને બીજા દિવસે રમતા જોયો, અમે તેને મૈત્રીપૂર્ણ મેચોમાં જોયો, અને તે ખૂબ જ રસપ્રદ છે. તે ખૂબ જ સારી રીતે વિકાસ કરી રહ્યો હોય તેવું લાગે છે અને તેનું પ્રોજેક્શન ખૂબ જ સારું છે.”

લોસ રોજીબ્લાન્કોસ માટે સાઇન કર્યા પછી આ સવિનય પોતે સામુ દ્વારા પરત કરવામાં આવ્યા હતા. તેણે કહ્યું: “ત્રણ વર્ષ પહેલાં, જ્યારે હું મારી સ્થાનિક ટીમ માટે રમી રહ્યો હતો, ત્યારે મને કોણે કહ્યું હશે કે હું વિશ્વની શ્રેષ્ઠ ટીમોમાંની એક માટે સાઇન કરીશ? સિમોન વિશ્વના શ્રેષ્ઠ કોચમાંથી એક છે. અમે બધા જાણીએ છીએ કે તેણે ક્લબમાં શું કર્યું છે અને મને ખાતરી છે કે તે મને ઘણી મદદ કરશે અને મને ફૂટબોલર તરીકે આગળ વધવામાં મદદ કરશે.”

2023/24 સીઝન માટે ડિપોર્ટિવો અલાવેસમાં તેની લોન ખસેડવાની જાહેરાત બાદ, મેન્ડિઝોરોઝા ખાતેના તેના નવા કોચ, લુઈસ ગાર્સિયા પ્લાઝાએ પણ તેની સંભવિતતા વિશે વાત કરી. કોચે કહ્યું: “તેની પાસે ખાસ એથ્લેટિકિઝમ છે અને વધુમાં, તે શીખવાની ખૂબ ઇચ્છા સાથે આવે છે. તે હવે યુવાન છે, પરંતુ તે એક મહાન ખેલાડી બનશે. તે માત્ર તેને જોઈને જ પ્રભાવશાળી છે, એક મહાન શારીરિક હાજરી સાથે.”

જ્યારે તેની પાસે નાઇજિરિયન પૃષ્ઠભૂમિ પણ છે, ત્યારે સ્પેનિશ રાષ્ટ્રીય ટીમે તેને અસાધારણ લાક્ષણિકતાઓ ધરાવતા આ સ્ટ્રાઇકરનો લાભ લેવા માટે યુવા સ્તરે પહેલેથી જ બોલાવ્યો છે. આ ઉનાળામાં યુરોપીયન અંડર-19 ચેમ્પિયનશિપમાં રમ્યા બાદ, LALIGA EA SPORTSમાં તેની અસરને કારણે તેને પ્રથમ વખત સ્પેનની અંડર-21 ટીમમાં બોલાવવામાં આવ્યો છે. સમુએ આ ઉનાળામાં લીધેલાં ઘણાં પગલાંઓમાંથી તે માત્ર એક છે જે તે ક્યારેય ભૂલી શકશે નહીં. પરંતુ, તે અટકતો નથી. સામુ ઓમોરોડિયન આવી ગયો છે અને દરેકને તેનું નામ યાદ રાખવા માંગે છે.

Total Visiters :191 Total: 828175

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *