રગ્બી વર્લ્ડ કપ 2023 મેચ પૂર્વાવલોકન: ફ્રાન્સ વિ ન્યુઝીલેન્ડ

Spread the love

સ્ટેડ ડી ફ્રાન્સ ખાતે ફ્રાન્સ વિ ન્યુઝીલેન્ડ વિશે તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે બધું.

રગ્બી વર્લ્ડ કપના ઓપનર આનાથી વધુ ગરમ થતા નથી. મુખ્ય કોચ ફેબિયન ગાલ્થીની આગેવાની હેઠળ, ત્રણ વખતના ચેમ્પિયન – જેઓ બે અઠવાડિયા પહેલા ટ્વિકેનહામ ખાતે દક્ષિણ આફ્રિકા સામે રેકોર્ડ-બ્રેક 35-7થી હારીને ટુર્નામેન્ટમાં પ્રવેશ્યા હતા તે યજમાન ટીમો નવજીવન પામ્યા હતા.

કોવિડ-19 અસરગ્રસ્ત 2021 સિક્સ નેશન્સમાં સ્કોટલેન્ડે તેમને ખાલી સ્ટેડ ડી ફ્રાન્સમાં હરાવ્યું ત્યારથી ફ્રાન્સ ઘરની ધરતી પર હાર્યું નથી. ગાલ્થી યુગમાં ફ્રાન્સમાં આ તેમની એકમાત્ર હાર છે. ન્યુઝીલેન્ડ રગ્બી વર્લ્ડ કપમાં ક્યારેય પૂલ તબક્કાની મેચ હાર્યું નથી.

શુક્રવારે સેન્ટ-ડેનિસમાં કંઈક આપવાનું છે.

ફિક્સ્ચર: ફ્રાન્સ વિ ન્યુઝીલેન્ડ

સ્થળ: સ્ટેડ ડી ફ્રાન્સ (82,000)

કિક-ઓફ: 00:45 AM IST

લાઇવ સ્ટ્રીમિંગ: ફેનકોડ

ફિક્સ્ચર હિસ્ટ્રી

રગ્બી વર્લ્ડ કપમાં આ બંને પક્ષો આઠમી વખત આમને સામને આવી છે. ઓલ બ્લેક્સે અગાઉના સાત ફિક્સરમાંથી પાંચ જીત્યા છે – જેમાં 1987 અને 2011 બંને ટૂર્નામેન્ટની ફાઈનલ અને 2015 ટૂર્નામેન્ટની ક્વાર્ટર ફાઈનલનો સમાવેશ થાય છે જ્યારે તેઓ લેસ બ્લ્યુસ સામે તેમની અત્યાર સુધીની સૌથી મોટી જીત નોંધાવવાના ત્રણ પોઈન્ટની અંદર આવ્યા હતા.

યાદગાર મેચ

ટ્વીકનહામ ખાતે 1999ની સેમિ-ફાઇનલ ઇતિહાસની સૌથી મહાન રગ્બી મેચો પૈકીની એક તરીકે નોંધનીય છે, રગ્બી વર્લ્ડ કપના ઇતિહાસને એકલા છોડી દો. જોનાહ લોમુના બે પ્રયાસોએ ઓલ બ્લેક્સને 46 મિનિટ પછી 24-10ની અજેય લીડ અપાવી.

પરંતુ પછી ફ્રાન્સે 28 નોંધપાત્ર મિનિટોમાં 33 પોઈન્ટ બનાવ્યા – ક્રિસ્ટોફ ડોમિનીસી, રિચાર્ડ ડૌર્થે અને ફિલિપ બર્નાટ-સેલ્સે આશ્ચર્યચકિત 70,000 જનમેદની સામે પ્રયાસો માટે ક્રોસિંગ કર્યું – કારણ કે તેઓ 43-31 જીતવા માટે ગર્જના કરતા હતા.

કી ટોકિંગ પોઈન્ટ

સ્પષ્ટ પ્રશ્ન એ છે કે શું આ ફ્રાન્સ, ગાલ્થિએ હેઠળ – જેણે 2020 માં સત્તાવાર રીતે ચાર્જ સંભાળ્યો ત્યારથી રાષ્ટ્રીય પક્ષ માટે નસીબમાં નોંધપાત્ર ફેરફાર કર્યો છે – તે રગ્બી વર્લ્ડ કપમાં ઓલ બ્લેક્સ પર પ્રથમ વખત પૂલ તબક્કામાં હાર લાવી શકે છે.

પ્લેયર હેડ-ટુ-હેડ

મેથિયુ જાલિબર્ટ વિ રિચી મોઉંગા: રગ્બી વર્લ્ડ કપ ઓપનરના આ શોસ્ટોપરમાં સમગ્ર પીચ પર મોટી અથડામણો છે. એરોન સ્મિથ સામે એન્ટોઈન ડુપોન્ટ; ગ્રેગરી ઓલડ્રિટ વિરુદ્ધ આર્ડી સેવેઆ; સ્કોટ બેરેટ સામે ઉભરતા સ્ટાર થીબાઉડ ફ્લેમેન્ટ. પરંતુ, ઇજાગ્રસ્ત રોમેન એનટામેકની ગેરહાજરીમાં, 24 વર્ષીય જાલિબર્ટનો પડકાર રમતનું સંચાલન કરવાનો છે અને, કદાચ, નિર્ણાયક ફ્લેર પ્રદાન કરવાનો છે. તેની સામે, ઓલ બ્લેક્સની પ્રથમ પસંદગી 10, જેઓ શરૂઆતથી જ મેચમાં પોતાનું માર્કર મૂકવા માટે નક્કી કરશે.

આંકડા-અમેઝિંગ

1999ની નોંધપાત્ર સેમિફાઇનલને બાજુ પર રાખીને, રગ્બી વર્લ્ડ કપમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામે ફ્રાન્સનો એકમાત્ર અન્ય વિજય 2007માં કાર્ડિફના મિલેનિયમ સ્ટેડિયમ ખાતેની ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં આવ્યો હતો, જ્યારે તેઓ હાફ ટાઇમમાં 13-3થી પાછળ રહીને 20-20થી જીત મેળવી હતી. 18.

ફ્રાન્સ ફ્લેન્કર થિએરી ડુસોટોઇરે એક પ્રયાસ કર્યો – અને પુનરાગમન જીતમાં આશ્ચર્યજનક 38 ટેકલ કર્યા.

ટીમ લાઇન-અપ્સ

ફ્રાન્સ: થોમસ રામોસ; ડેમિયન પેનાઉડ, ગેલ ફિકો, યોરામ મોઇફાના, ગેબિન વિલિયર; મેથિયુ જાલિબર્ટ, એન્ટોઈન ડુપોન્ટ (કેપ્ટન); રેડા વર્ડી, જુલિયન માર્ચેન્ડ, યુઇની એટોનિયો, કેમેરોન વોકી, થિબાઉડ ફ્લેમેન્ટ, ફ્રાન્કોઇસ ક્રોસ, ચાર્લ્સ ઓલિવોન, ગ્રેગરી ઓલડ્રિટ

રિપ્લેસમેન્ટ્સ: પીટો મૌવાકા, જીન-બેપ્ટિસ્ટ ગ્રોસ, ડોરિયન એલ્ડેગેરી, રોમેન તાઓફિફેનુઆ, પોલ બૌડેહેન્ટ, મેક્સિમ લુકુ, આર્થર વિન્સેન્ટ, મેલવીન જૈમિનેટ

ન્યુઝીલેન્ડ: બ્યુડેન બેરેટ; વિલ જોર્ડન, રીકો આયોન, એન્ટોન લિએનર્ટ-બ્રાઉન, માર્ક ટેલીઆ; રિચી મોઉંગા, એરોન સ્મિથ; એથન ડી ગ્રૂટ, કોડી ટેલર, નેપો લૌલાલા, સેમ્યુઅલ વ્હાઇટલોક, સ્કોટ બેરેટ, ડાલ્ટન પાપાલી, સેમ કેન (કેપ્ટન), આર્ડી સેવેઆ

ફેરબદલી: સેમિસોની તૌકેઇઆહો, ઓફા તુંગાફાસી, ફ્લેચર નેવેલ, તુપૌ વા’ઇ, લ્યુક જેકબસન, ફિનલે ક્રિસ્ટી, ડેવિડ હેવિલી, લેસ્ટર ફાઇંગાઆનુકુ

Total Visiters :156 Total: 851930

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *