રીઅલ ઓવીડો અને રીઅલ સ્પોર્ટિંગ વચ્ચેના આ સપ્તાહના અંતમાં અસ્તુરિયન ડર્બીને તમે કેમ ચૂકવા માંગતા નથી તેના કારણો

Spread the love

આ એક ડર્બી છે જે લગભગ 100 વર્ષનો ઇતિહાસ ધરાવે છે અને જે હાલમાં મહત્વપૂર્ણ મેક્સીકન કનેક્શન ધરાવે છે.

રીઅલ ઓવીડો અને રીઅલ સ્પોર્ટિંગ આ શનિવારે, 9મી સપ્ટેમ્બર, એસ્ટાડિયો કાર્લોસ ટાર્ટિયર ખાતે 18:30 CEST પર ફરી એકવાર સામસામે થશે. આ લાલિગા હાઇપરમોશન મેચ ડે 5 ફિક્સ્ચર સ્પેનના બીજા વિભાગની સૌથી આકર્ષક મેચોમાંની એક છે. પરંતુ, આ પ્રાદેશિક ડર્બી શા માટે ખાસ છે?

ઠીક છે, આ ડર્બી લાંબા સમયથી સ્પેનિશ ફૂટબોલમાં સૌથી જુસ્સાદાર અને તીવ્ર છે, પછી ભલેને બે ક્લબો વચ્ચેની સ્પર્ધા ગમે તે હોય અથવા સ્પેનિશ ફૂટબોલ પિરામિડના કયા સ્તરની હોય. આ દુશ્મનાવટના ઘણા મૂળ છે, પરંતુ મુખ્ય પરિબળ છે. બે શહેરો વચ્ચેની કુદરતી હરીફાઈ, એક હરીફાઈ જે ફૂટબોલથી પણ આગળ સમયની છે.

રિયલ સ્પોર્ટિંગનું ઘર ગિજોન એ અસ્તુરિયસનું સૌથી મોટું શહેર છે, જે સ્પેનના સ્વાયત્ત સમુદાયોમાંનું એક છે અને દેશના ઉત્તરમાં સ્થિત એક પ્રદેશ છે, જ્યારે ઓવિએડો થોડું નાનું છે પરંતુ અસ્તુરિયન રાજધાની છે. જેમ કે સમાન ગતિશીલતા ધરાવતા ઘણા પ્રદેશો, રાજ્યો અથવા રાષ્ટ્રોમાં કેસ છે, ત્યાં સૌથી મોટું શહેર અથવા રાજધાની શહેર વધુ સારું અને વધુ સફળ છે કે કેમ તે અંગે કુદરતી રીતે આગળ અને પાછળ રહે છે.

રિયલ સ્પોર્ટિંગની સ્થાપના 1905માં કરવામાં આવી હતી અને 1926માં રિયલ ઓવિડોની સ્થાપના કરવામાં આવી હતી, જેમાં ક્લબ દરેક શહેરના વતનીઓને તેમની કુદરતી હરીફાઈ વ્યક્ત કરવા માટે એક સરળ, સંબંધિત ચેનલ પૂરી પાડે છે. 1926 માં તે પ્રથમ ડર્બી મેચથી, જે રિયલ સ્પોર્ટિંગે જંગલી અને તોફાની અસ્તુરિયન દિવસે 2-1થી જીતી હતી, આ ટીમો વિવિધ વિવિધ સ્પર્ધાઓમાં વારંવાર મળી છે.

જો કે, 2003 અને 2017 ની વચ્ચે આ ડર્બીમાં 14-વર્ષનું અંતર હતું અને આ સમજાવે છે કે શા માટે બંને ક્લબો વચ્ચે આધુનિક-દિવસની મીટિંગ્સ વિશેષ છે.

2003માં, રિયલ ઓવિએડો સ્પેનિશ ફૂટબોલના ચોથા સ્તર સુધી નીચે આવી ગયો અને ચોથા અને ત્રીજા સ્તરની વચ્ચે યો-યો-ઈન્ગ ઉપર અને નીચે આવ્યા પછી, ક્લબને ફોલ્ડ થવાના વાસ્તવિક ખતરાનો સામનો કરવો પડ્યો. તેમ છતાં, જ્યારે ચાહકો, ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓ અને મેક્સીકન ઉદ્યોગપતિ કાર્લોસ સ્લિમે ક્લબમાં શેર ખરીદ્યા ત્યારે તેઓ બચી ગયા હતા, જેનાથી તેઓ ટકી રહ્યા હતા અને ધીમે ધીમે 2015માં LALIGA HYPERMOTION સુધી પહોંચતા સ્પેનિશ ફૂટબોલના વંશવેલો પર પાછા આવવાની મંજૂરી આપી હતી. તે સમયે, રિયલ સ્પોર્ટિંગ LALIGA EA SPORTS સ્તરે, તેથી 2017 માં લોસ રોજિબ્લેન્કોસની હકાલપટ્ટી સુધી આ બે ઐતિહાસિક હરીફો ફરી મળી શકે તેમ નહોતું.

જેમ કે, 9મી સપ્ટેમ્બર, 2017ના રોજ અલ મોલિનન-એનરિક કાસ્ટ્રો ક્વિની ખાતેની ડર્બી, 14 વર્ષ, ત્રણ મહિના અને 22 દિવસમાં પ્રથમ હતી. હવે, બરાબર છ વર્ષ પછી, તેઓ ફરી એકવાર એકબીજાનો સામનો કરે છે, પરંતુ એક વધારાના વળાંક સાથે: રિયલ સ્પોર્ટિંગ પણ હવે મેક્સીકન માલિકીની છે.

મેક્સિકોના ગ્રૂપો ઓર્લેગીએ જૂન 2022 માં રિયલ સ્પોર્ટિંગની માલિકીમાં પ્રવેશ કર્યો. ઉદ્યોગપતિ અલેજાન્ડ્રો ઇરારાગોરીની આગેવાની હેઠળ, જૂથ રમતગમત ઉદ્યોગમાં વધતી જતી હાજરી છે અને લિગા MX ક્લબ્સ એટલાસ એફસી અને સાન્તોસ લગુનાની માલિકી ધરાવે છે, તેમજ સમગ્ર યુનાઇટેડની ક્લબમાં શેર ધરાવે છે. રાજ્યો, કોલંબિયા અને સ્કોટલેન્ડ.

તદુપરાંત, તે જ વર્ષના જુલાઈમાં, ગ્રૂપો પાચુકાએ રીઅલ ઓવિએડોના 51% શેર હસ્તગત કર્યા, જે અસ્તુરિયન ક્લબના બહુમતી શેરહોલ્ડર બન્યા. બિઝનેસમેન કાર્લોસ સ્લિમની અધ્યક્ષતા ધરાવતા ગ્રુપો કારસો હજુ પણ 20% શેર ધરાવે છે.

ગ્રુપો પચુકા પણ રમતગમતની દુનિયામાં નોંધપાત્ર પૃષ્ઠભૂમિ ધરાવે છે. લિગા MXની બે સૌથી મહત્વપૂર્ણ ક્લબ, પાચુકા અને લીઓન, તેમજ ચિલીની બાજુની એવર્ટન અથવા ઉરુગ્વેની સેકન્ડ ડિવિઝન ટીમ એટ્લેટિકો એટેનાસ ડી સાન કાર્લોસ પણ જૂથની માલિકીની છે.

મેક્સિકોમાં બંને ક્લબોના વ્યાપારી હિતોની બહાર, આ હકીકતે આ ડર્બી મેચ પહેલા દેશમાં એક વાસ્તવિક ચકચાર જગાવી છે, ખાસ કરીને મેક્સિકોમાં બંને ટીમોના સમર્થકોની ક્લબ છે અને મેક્સિકન-અસ્તુરિયન જોડાણ વધુ તીવ્ર બન્યું છે તે જોતાં. તાજેતરના વર્ષો.

સાન્ટી કાર્ઝોર્લા રીઅલ ઓવીડોમાં પરત ફર્યા પછી આ પ્રથમ ડર્બી પણ હશે. સ્પેન સાથેનો બે વખતનો યુરોપિયન ચેમ્પિયન વિદાય કર્યાના 20 વર્ષ પછી તેના ભૂતપૂર્વ ઘરે પાછો ફર્યો છે, જે આ ઉડાઉ પુત્રના એસ્ટાડિયો કાર્લોસ ટાર્ટિયરમાં પાછા ફરવાના પ્રતીકવાદને કારણે ચાહકો માટે એક મોટો પ્રોત્સાહન હતું.

તેથી, આ શનિવારની મેચ ચૂકી ન જવાના વિવિધ કારણો છે, જે રીઅલ ઓવીડો માટે નિર્ણાયક બની શકે છે કારણ કે તેઓ હાલમાં માત્ર બે પોઈન્ટ સાથે ટેબલમાં સૌથી નીચે છે. તેઓ રિયલ સ્પોર્ટિંગ બાજુ પર કાબુ મેળવવાની કોશિશ કરશે, જેણે બે ગેમ જીત્યા હોવા છતાં અને ટેબલમાં સાતમા સ્થાને હોવા છતાં, હજુ સુધી 2023/24માં લલિગા હાઇપરમોશનમાં સ્કોર કર્યો નથી અથવા એક પોઇન્ટ દૂર કર્યો નથી.

Total Visiters :308 Total: 847629

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *