ટી20 વર્લ્ડ કપ માટે ટીમની પસંદગીના માત્ર 13 દિવસમાં ટીમ ઈન્ડિયાના અનેક સ્ટાર્સનું ફોર્મ ચિંતાજનક

Spread the love

T20 વર્લ્ડ કપ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયા મુશ્કેલીમાં

ઘણા ખેલાડીઓ ફોર્મ ગુમાવી ચૂક્યા છે

નવી દિલ્હી

આગામી T-20 વર્લ્ડ કપને આડે માત્ર 19 દિવસ બાકી છે, પરંતુ ટીમની પસંદગીના 13 દિવસમાં IPLમાં મોટાભાગના ખેલાડીઓનું ફોર્મ પાટા પરથી ઉતરી ગયું છે. વિરાટ કોહલી, નંબર વન T20 બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ અને જસપ્રિત બુમરાહને છોડીને, લગભગ તમામ પસંદગીના ખેલાડીઓ સંઘર્ષ કરતા જોવા મળે છે.

જો કે, સૌથી મોટી ચિંતા સુકાની રોહિત શર્માનું ફોર્મ છે, જે સ્પિન સામે સૌથી વધુ સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. સાથે જ વાઇસ કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા પણ સમગ્ર સિઝનમાં બેટિંગ કરતી વખતે સંઘર્ષ કરતો જોવા મળ્યો છે.

યશસ્વી જયસ્વાલ આ સિઝનની શરૂઆતથી જ શોટ બોલ પુલ કરવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે ઘણી વખત અટવાતો જોવો મળ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં વિરોધી ખેલાડીઓ તેની આ નબળાઈને ચોક્કસપણે ધ્યાનમાં રાખશે. તેની પસંદગી બાદ તેણે માત્ર એક જ અડધી સદીની ઇનિંગ્સ રમી છે, જોકે એક મેચમાં તે માત્ર સાત રન પર કેચ આઉટ થયો હતો. તેણે ત્રણ મેચમાં માત્ર 95 રન બનાવ્યા છે. આવી જ હાલત કેપ્ટન રોહિત શર્માની છે. તેની પસંદગી બાદ તેનો સ્ટ્રાઈક રેટ ચર્ચાનો મુદ્દો બની ગયો છે. તે ખાસ કરીને સ્પિન બોલરો સામે સૌથી વધુ સંઘર્ષ કરતો જોવા મળ્યો છે. તેણે ચાર મેચમાં 46 બોલ રમ્યા છે, પરંતુ તેમાં તે માત્ર 38 રન જ બનાવી શક્યો છે.

આ વખતે ભારતીય ટીમમાં ચાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક, શિવમ, જાડેજા અને અક્ષરની પસંદગી કરવામાં આવી છે. રોહિત સાથેની કેમેસ્ટ્રી સિવાય હાર્દિકનો બેટ સાથેનો સંઘર્ષ પણ IPLની આખી સિઝનમાં જોવા મળ્યો છે. પસંદગી થયા બાદ હાર્દિક ચાર મેચમાં માત્ર ત્રણ રન જ બનાવી શક્યો છે. સિલેક્શન પહેલા શાનદાર ફોર્મમાં રહેલા શિવમ દુબેએ પણ ચાર મેચમાં માત્ર 39 રન બનાવ્યા છે. જાડેજા પણ માત્ર એક જ મેચમાં વિકેટ લેવામાં સફળ રહ્યો છે. તે મેચમાં જ બેટથી યોગદાન આપ્યું હતું.

ભારતીય ટીમના ટોચના બેટ્સમેન વિરાટ પાસે ઓરેન્જ કેપ છે, જ્યારે બુમરાહ પાસે પર્પલ કેપ છે. પસંદગી બાદ કોહલીએ ત્રણ ઇનિંગ્સમાં 161 રન બનાવ્યા છે. કોહલીએ સ્લોગ સ્વીપ સાથે સ્પિન સામે સ્ટ્રાઈક રેટને લઈને સતત ઉભા થતા પ્રશ્નોના જવાબ પણ શોધી કાઢ્યા છે. તે જ સમયે, પસંદગી પછી, બુમરાહે ચાર મેચમાં 90 બોલમાં માત્ર 97 રન આપીને છ વિકેટ લીધી છે. સૂર્યા પણ સારી લયમાં છે. તેણે ચાર મેચમાં 169 રન બનાવ્યા છે.

Total Visiters :45 Total: 710551

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *