રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરનો વર્તમાન આઈપીએલ સિઝનમાં જીતનો ‘પંજો’, 8 વર્ષ બાદ પરાક્રમ કર્યું

Spread the love

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરે દિલ્હી કેપિટલ્સને 47 રનથી હરાવ્યું

આરસીબીએ ચાલુ સિઝનમાં સતત પાંચમી જીત હાંસલ કરી

RCBએ પ્લેઓફમાં પહોંચવાની આશા અકબંધ રાખી

નવી દિલ્હી

IPL 2024ની 62મી મેચમાં રવિવારે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરે દિલ્હી કેપિટલ્સને 47 રનથી હરાવ્યું હતું. આ જીત સાથે RCBએ પ્લેઓફમાં પહોંચવાની આશા જીવંત રાખી છે. ફાફ ડુ પ્લેસિસની આગેવાની હેઠળની RCBએ IPL 2024માં અત્યાર સુધીમાં 13 મેચોમાં 6 જીત નોંધાવી છે અને તે પોઈન્ટ ટેબલમાં પાંચમા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે.

જો કે, આરસીબીએ વર્તમાન સિઝનમાં સતત પાંચમી જીત નોંધાવી અને 8 વર્ષ જૂના ઈતિહાસનું પુનરાવર્તન કર્યું. અગાઉ 2016માં પણ આરસીબીએ સતત પાંચ મેચ જીતી હતી અને ત્યારબાદ તે ફાઇનલમાં પહોંચી હતી. પણ, RCBને ફાઇનલમાં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદના હાથે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તો શું આ વખતે પણ RCBની ટીમ ઈતિહાસ બદલવામાં સફળ થશે અને પ્લેઓફમાં ક્વોલિફાય થઈને ફાઇનલમાં પહોંચશે? એ તો માત્ર સમય જ કહેશે.

અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે RCBએ 2011માં સતત સૌથી વધુ મેચ જીતવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. ત્યારબાદ ટીમ સતત સાત મેચ જીતી હતી અને રનર્સ અપ રહી હતી. તે જ સમયે, 2009 માં, RCBએ સતત પાંચ મેચ જીતી હતી અને તે પછી પણ તે ઉપવિજેતા રહી હતી.

આ પછી 2016માં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરે પાંચ મેચ જીતી અને રનર્સ અપ રહી. RCBએ 2024માં અત્યાર સુધીમાં સતત પાંચ મેચ જીતી છે અને તેની છેલ્લી લીગ તબક્કાની મેચ બાકી છે. હવે એ જોવાનું રસપ્રદ રહેશે કે RCBની ટીમ ઈતિહાસ બદલવામાં સફળ થશે કે નહીં.

RCB માટે સૌથી વધુ સતત જીત

2011 માં 7 (ઉપવિજેતા)

2009માં 5 (ઉપવિજેતા)

2016 માં 5 (ઉપવિજેતા)

2024 માં 5*

2010માં ચોથું (પ્લેઓફ)

2021 માં 4 (પ્લેઓફ)

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરનું પ્લેઓફમાં પહોંચવાનું સમીકરણ ઘણા પરિબળો પર આધારિત છે. આ પહેલા, RCBએ તેની છેલ્લી લીગ સ્ટેજની મેચ 18 મેના રોજ ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સામે રમવાની છે. CSKએ તેની છેલ્લી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સને હરાવ્યું હતું અને તેને પ્લેઓફમાં પહોંચવા માટે પણ જીતની જરૂર છે. આરસીબીને પણ કોઈપણ ભોગે જીતવાની જરૂર છે, તેથી આ સાઉથ ડર્બી મેચ ખૂબ જ રોમાંચક રહેવાની આશા છે.

અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે RCBએ રવિવારે એમ ચિન્નાસ્વામી સ્ટેડિયમમાં પ્રથમ બેટિંગ કરી અને 20 ઓવરમાં 9 વિકેટ ગુમાવીને 187 રન બનાવ્યા. આરસીબી તરફથી રજત પાટીદાર (52)એ અડધી સદી ફટકારી હતી. જવાબમાં દિલ્હી કેપિટલ્સની ટીમ 19.1 ઓવરમાં 140 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી.

RCB માટે યશ દયાલે સૌથી વધુ ત્રણ વિકેટ લીધી હતી. આ જીત સાથે RCB ટીમ પોઈન્ટ ટેબલમાં પાંચમા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે. RCB ઈચ્છે છે કે નસીબ તેમનો સાથ આપે અને તેઓ પ્લેઓફમાં પહોંચીને ફાઇનલમાં પહોંચે.

Total Visiters :75 Total: 710616

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *