સેવિલા એફસી ‘નેવર સરેન્ડર’ ના સૂત્રથી પ્રેરિત ડોક્યુઝરીઝ સાથે ભારત માટે ક્લબની વિસ્તરણ વ્યૂહરચનાને મજબૂત બનાવે છે

Spread the love

· પાંચ ભાગની દસ્તાવેજી શ્રેણી દ્વારા, એન્ડાલુસિયન ક્લબ ઘણી પ્રભાવશાળી ભારતીય રમતગમતની વાર્તાઓ પ્રદર્શિત કરવામાં સક્ષમ છે જે અવરોધોને દૂર કરવા પર આધારિત છે

· આ ડોક્યુમેન્ટરીનો એક ઉદ્દેશ્ય ભારત સાથેના જોડાણને મજબૂત કરવાનો અને ચાહકોની સંખ્યામાં વધારો કરવાનો છે

સેવિલા એફસીનું ‘નંકા તે રિંડાસ’ (અંગ્રેજીમાં ‘ક્યારેય શરણાગતિ નહીં’)નું સૂત્ર સરહદોની પાર પહોંચવાનું ચાલુ રાખે છે. આ સૂત્રથી પ્રેરિત, જે ક્લબના ડીએનએનો એક ભાગ છે અને જે સંસ્થાની અલગ-અલગ વસ્તુઓ કરવાની રીતને આગળ ધપાવે છે, ક્લબે ભારતમાં એક ડોક્યુઝરી શરૂ કરી, જે સ્થાનિક સામગ્રીથી બનેલી છે જે ક્લબને આ ભાગમાં ચાહકો સાથેના જોડાણને મજબૂત કરવામાં મદદ કરશે. વિશ્વ

આ પાંચ ભાગની દસ્તાવેજી શ્રેણી ક્લબની વ્યૂહાત્મક યોજનાનો એક ભાગ બનાવે છે, જેનો મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે બ્રાન્ડનો વિકાસ કરવાનો છે, જ્યારે ભારત ઉચ્ચ વ્યૂહાત્મક મૂલ્ય ધરાવતા દેશોમાંનો એક છે . સેવિલા એફસીના બ્રાન્ડ ડિરેક્ટર વેનેસા બસોરાએ જણાવ્યું હતું કે: “આ ડોક્યુઝરીઝ અમને ભારતીય ક્ષેત્રની નજીક લાવી રહી છે અને અમારા અનુયાયીઓની સંખ્યા વધારવામાં મદદ કરી રહી છે, જેમની સાથે અમે ખૂબ જ સ્થાનિક સામગ્રી દ્વારા કનેક્ટ થઈ રહ્યા છીએ, જે ડિઝાઇન કરવામાં આવી હતી. તેમને માટે.”

સેવિલા એફસી ખાતે, તેઓ સમજે છે કે બ્રાંડના વિકાસ માટે ત્રણ મુખ્ય ચેનલો છે: “એક ડિજિટલ સક્રિયકરણ દ્વારા, મૂળ સામગ્રી સાથે જે અમને અમારા ચાહકો અને સમર્થકોની નજીક લાવી શકે છે અને સમુદાય પેદા કરી શકે છે; બીજું ઑફલાઇન સક્રિયકરણ દ્વારા, ભારતમાં અમારા ભાગીદારો ( એફસી બેંગલુરુ યુનાઇટેડ , વાલવોલાઇન અને લા લિગા) ની મદદ દ્વારા વ્યક્તિગત અભિગમ સાથે; અને બીજું દરેક વ્યૂહાત્મક ક્ષેત્રના સ્થાનિક મીડિયામાં સક્રિયકરણ દ્વારા છે, જ્યાં અમે સમજાવી શકીએ છીએ કે સેવિલા એફસી શું છે.

દસ્તાવેજો અને તેના મૂળ વિશે વધુ વિગતો આપતા, ક્લબે ઉમેર્યું: “આ દસ્તાવેજી ડિજિટલ સક્રિયકરણનું સ્પષ્ટ ઉદાહરણ છે. તે સીઝનની શરૂઆતમાં પ્રસ્તાવિત કરવામાં આવ્યું હતું, જ્યારે અમે ભારતીય એજન્સી (EDP) અને FC બેંગલુરુ યુનાઈટેડ સાથે કામ કરીએ છીએ તેની સાથે અમારા પ્રેક્ષકો સાથે કેવી રીતે કનેક્ટ થવું તે વિશે વિચારી રહ્યા હતા અને અમે એવા નિષ્કર્ષ પર આવ્યા કે અમે સ્થાનિક રમતગમતની વાર્તાઓ કહી શકીએ. અવરોધોને દૂર કરવા, ‘ક્યારેય શરણાગતિ નહીં’ની અમારી ભાવના સાથે જોડાયેલ છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય વૃદ્ધિ અને વિકાસ હાંસલ કરવા માટે સંબંધિત ભાગીદારો સાથે જોડાણ એ ચાવીરૂપ છે. સેવિલા FC એ 2021 માં ભારતમાં આ માર્ગની શરૂઆત FC બેંગલુરુ યુનાઇટેડ, બેંગ્લોર સ્થિત ક્લબ સાથે કરી હતી, જે એશિયામાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ ટેક્નોલોજી હબ છે. આ ઉપરાંત, સ્પેનિશ ક્લબના મુખ્ય આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રાયોજકો પૈકીનું એક, વાલ્વોલિન પણ દેશમાં ભારે સામેલ છે. આ બે ઘટકોને સંયોજિત કરીને, અને આ પ્રદેશમાં લાલિગા દ્વારા કરવામાં આવી રહેલા કાર્યમાં, ખાસ કરીને તકનીકી નવીનતામાં, અસરમાં વધારો થાય છે અને વધુ ચાહકો સુધી પહોંચી શકાય છે. તે જ સમયે, ‘નેવર સરેન્ડર ન કરો’ ના ક્લબના સૂત્રને પ્રમોટ કરવા અને બ્રાન્ડ ઈમેજને મજબૂત બનાવવાની સાથે સાથે, ક્લબ એશિયામાં ભાગીદારો સાથેના સંબંધોને મજબૂત બનાવવાનું સંચાલન કરી રહી છે.

સેવિલા એફસીમાં, ક્લબની વાર્તા હંમેશા પ્રયત્નો, દ્રઢતા અને સફળતા સાથે જોડાયેલી છે, કારણ કે આ એક એવી ટીમ છે જે પ્રતિકૂળતાનો સામનો કરતી વખતે ક્યારેય હાર માનતી નથી અને તે હંમેશા તેની મહત્વાકાંક્ષાઓને શક્ય તેટલી ઊંચી રાખે છે. જેમ કે, ‘ક્યારેય શરણાગતિ નહીં’ એ હવે માત્ર એક સૂત્ર નથી કે જે ક્લબ સ્થાનિક સ્તરે વહન કરે છે, પરંતુ એક કે જે તે વિશ્વભરમાં ફેલાવવાનો પ્રયાસ કરે છે, પીચ પર અને બહાર બંને.

સેવિલા એફસી બ્રાન્ડ ડિરેક્ટરે ઉમેર્યું: “અમે સોશિયલ મીડિયા પર 12 મિલિયન ફોલોઅર્સની નજીક છીએ. અમારું માનવું છે કે અમારી પાસે રમતગમતથી આગળ વધવાની અને ઘણા લોકો માટે ઉદાહરણ બનવાની મોટી સંભાવના છે, જે દર્શાવે છે કે, જ્યારે વસ્તુઓ સરળ ન હોય ત્યારે પણ, જો તમે સતત રહો અને હાર ન માનો તો સફળતા વહેલા કે મોડા આવશે.”

શ્રેણીનો પ્રથમ એપિસોડ કેરળ પ્રદેશના કોચીમાં અંધ લોકોની ફૂટબોલ ટીમની વાર્તાને પ્રકાશિત કરે છે, જેમણે પ્રતિકૂળતાઓ પર વિજય મેળવ્યો છે. બીજી વાર્તામાં કોઝિકોડની સ્વ-શિક્ષિત છોકરી હાદિયા દર્શાવવામાં આવી છે , જેણે તેને પરંપરાગત રીતે તમામ પુરૂષ ભારતીય ફ્રીસ્ટાઇલર ટીમમાં સ્થાન આપ્યું હતું.

ત્રીજા પ્રકરણમાં અનંતપુર (આંધ્ર પ્રદેશ) ના સેવિલા એફસી ચાહક વામશી ઓરિગન્ટી છે , જે ભારતમાં સેવિલા એફસી ફેન ક્લબના સક્રિય સભ્ય છે અને જે ટેલિવિઝન પર મેચો જોઈને ક્લબના ઈતિહાસ અને ભાવનાના પ્રેમમાં પડી ગયા છે.

ચોથી વાર્તા FC બેંગલુરુ યુનાઇટેડ, સેવિલા એફસીના વ્યૂહાત્મક ભાગીદાર, જે ભારતીય ફૂટબોલની દુનિયામાં તેમના કિસ્સામાં, ટેક્નોલોજી, એકેડેમી ફૂટબોલ અને ટોચ પર રહેવાની મહત્વાકાંક્ષાના સમાન મૂળભૂત સિદ્ધાંતોને શેર કરે છે, તેની વૈવિધ્યસભરતાનો અભ્યાસ કરે છે. FC બેંગલુરુ યુનાઈટેડના સીઈઓ, ગૌરવ મનચંદાએ સેવિલા એફસીના મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે: “સેવિલા એફસીની ‘ક્યારેય શરણાગતિ નહીં’ ભાવના મહત્વાકાંક્ષી બનવાના, સખત દબાણ કરવાના અને ટીમ તરીકે સાથે મળીને કામ કરવાના અમારા સિદ્ધાંતો સાથે જોડાયેલી છે. અમારો ઉદ્દેશ્ય રમતના ક્ષેત્રથી આગળ વધીને આપણા સમુદાયને અલગ અલગ રીતે આપવાનો છે.”

છેલ્લા એપિસોડની વાત કરીએ તો, તે ક્રિકેટર દિનેશ કાર્તિકની વાર્તા કહે છે, જે યાદ કરે છે કે તેણે રમતમાં ટોચ પર પહોંચવા માટે વિવિધ પડકારોને કેવી રીતે પાર કર્યા. ભારતમાં વાલવોલાઇનના માર્કેટિંગ ડિરેક્ટર ઇપશિતા ચૌધરીએ ક્લબના મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે: “દિનેશ કાર્તિક જેવા ક્રિકેટ સ્ટાર સાથે ભાગીદારી કરવાથી અમારા પ્રેક્ષકો સાથે જોડાવા માટે અસરકારક અને ગુણવત્તાયુક્ત સામગ્રી બનાવવામાં મદદ મળે છે.”

અંતે, ડોક્યુઝરીઝને એટલી સારી રીતે આવકારવામાં આવ્યો કે ક્લબે જાહેર કર્યું કે તે લાલીગા બ્રોડકાસ્ટર વાયકોમ 18 દ્વારા તેની ચેનલો VH1 ઈન્ડિયા (મુખ્ય અંગ્રેજી-ભાષાની મનોરંજન ચેનલોમાંની એક) અને કલર્સ ઈન્ફિનિટી દ્વારા પ્રસારિત કરવામાં આવશે. દરમિયાન, FC બેંગલુરુ યુનાઇટેડ તમામ એપિસોડ માટે સંયુક્ત જોવાની ઇવેન્ટ યોજવા માંગે છે.

Total Visiters :46 Total: 710820

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *