LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ સિઝન રન-ઇન: યુરોપા લીગની રેસમાં રિયલ બેટિસ રિયલ સોસિદાદ કરતાં થોડું આગળ છે

Spread the love

આગલી સીઝનની UEFA સ્પર્ધાઓ માટે ક્વોલિફાય થવાની લડાઈ કેવી રીતે આકાર લઈ રહી છે તે જુઓ

આ સિઝનમાં LALIGA EA સ્પોર્ટ્સમાં હવે માત્ર ત્રણ મેચ ડે બાકી છે અને હજુ ઘણું બધું રમવાનું બાકી છે. કેટલીક ક્લબો હાલમાં 2024/25 UEFA સ્પર્ધાઓ માટે ક્વોલિફાય થવાની રેસમાં ભાગ લઈ રહી છે અને યુદ્ધ અત્યાર સુધી ખૂબ જ ચુસ્ત છે. જ્યારે એવું લાગે છે કે Atlético de Madrid ચોથું સ્થાન મેળવશે અને એથ્લેટિક ક્લબ પાંચમા સ્થાને આવશે, તે કોઈપણ વ્યક્તિનું અનુમાન છે કે કોણ છઠ્ઠું સ્થાન મેળવશે, જે યુરોપા લીગ બર્થ છે, અને કોણ સાતમા સ્થાનનો દાવો કરશે, જે કોન્ફરન્સ લીગ ટિકિટ છે.

આ હરીફાઈમાં દરેક ક્લબ કેવી રીતે પ્રદર્શન કરી રહી છે તેનો સારાંશ અહીં આવે છે, છઠ્ઠા સ્થાને રહેલા રિયલ બેટિસથી લઈને નવમા ક્રમે વિલારિયલ CF સુધી.

રિયલ બેટિસ (6ઠ્ઠો, 55 પોઈન્ટ)

મેન્યુઅલ પેલેગ્રિની હેઠળ, રીઅલ બેટીસે પાછલી ત્રણ સીઝનમાંથી દરેકમાં યુરોપ માટે ક્વોલિફાય કર્યું છે. આ પહેલા ક્લબ સળંગ ત્રણ સીઝન માટે યુઇએફએ સ્પર્ધામાં પ્રવેશી શક્યું ન હતું અને હવે તેઓ આ રેકોર્ડને સતત ચાર સીઝન સુધી લંબાવવાનું લક્ષ્ય ધરાવે છે. ચાર જીત્યા અને તેમની છેલ્લી પાંચ રમતોમાંથી એક ડ્રો કર્યા પછી, લોસ વર્ડીબ્લાન્કોસ ફક્ત યુરોપિયન સ્થાનો પર જ નથી, પરંતુ તેઓ છઠ્ઠા સ્થાને જવા માટે રીઅલ સોસિડેડને પાછળ છોડી દીધા છે, જેનો અર્થ છે કોન્ફરન્સ લીગને બદલે યુરોપા લીગ ફૂટબોલ.

બાકીના ફિક્સર: UD લાસ પાલમાસ (A), રીઅલ સોસિડેડ (H), રીઅલ મેડ્રિડ (A)

રિયલ સોસિડેડ (7મો, 54 પોઈન્ટ)

જેમ જેમ સ્થિતિ ઊભી થાય છે તેમ, રીઅલ સોસિડેડ LALIGA EA SPORTSમાં સાતમા સ્થાને રહેલી ટીમ તરીકે કોન્ફરન્સ લીગ માટે ક્વોલિફાય થશે. પરંતુ, તેઓ મોટાભાગની સીઝન માટે યુરોપા લીગ માટે અભ્યાસક્રમ પર હતા, જેથી તે નિરાશા તરીકે જોઈ શકાય. રિયલ બેટીસથી માત્ર એક પોઈન્ટ પાછળ, અને આવનારા એન્ડાલુસિયનો સામે સીધા દ્વંદ્વયુદ્ધ સાથે, લા રિયલ ટેબલ ઉપર પાછા જવાનું લક્ષ્ય રાખશે.

બાકીના ફિક્સર: વેલેન્સિયા સીએફ (એચ), રીઅલ બેટિસ (એ), એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ (એચ)

વેલેન્સિયા સીએફ (8મો, 48 પોઈન્ટ)

વેલેન્સિયા CF મેચ ડે 31 થી જીત્યું નથી અને તાજેતરના અઠવાડિયામાં યુરોપિયન સ્પોટમાંથી બહાર નીકળી ગયું છે. રુબેન બરાજાના ચાર્જીસ આગળ પણ કેટલાક મુશ્કેલ ફિક્સર છે, તેથી યુરોપ માટે ક્વોલિફાય થવા માટે કંઈક અસાધારણ બનાવવું પડશે. લોસ ચે માટે એક સકારાત્મક બાબત એ છે કે જો તેઓ તેમની આગામી મેચ જીતે તો તેઓ સીધા હરીફ રિયલ સોસિડેડથી પોઈન્ટ લઈ શકે છે.

બાકીના ફિક્સર: રિયલ સોસિડેડ (એ), ગિરોના એફસી (એચ), આરસી સેલ્ટા (એ)

વિલારિયલ સીએફ (9મી, 48 પોઈન્ટ)

થોડા અઠવાડિયા પહેલા, એવું લાગતું હતું કે વિલારિયલ સીએફ સતત પાંચમી સીઝન માટે યુરોપ માટે ક્વોલિફાય થવાની તક ઊભી કરવા માટે ખૂબ પાછળ છે. જો કે, તેઓ મોડેથી સારા ફોર્મમાં છે, કારણ કે તેઓ તેમની પાછલી 10 રમતોમાંથી સાત જીત્યા છે. નોર્વેજીયન સ્ટ્રાઈકર એલેક્ઝાન્ડર સોર્લોથ ગોલ કરી રહ્યો છે અને અલ સબમરિનો અમરિલોનું સંરક્ષણ સુધરી ગયું છે, તેથી જ્યારે આ આકર્ષક યુરોપિયન રેસની વાત આવે ત્યારે વિલારિયલ સીએફને નકારી ન શકાય.

બાકી ફિક્સર: ગિરોના એફસી (એ), રીઅલ મેડ્રિડ (એચ), સીએ ઓસાસુના (એ)

Total Visiters :138 Total: 710705

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *