પેરિસ ઓલિમ્પિક માટેની ભારતીય ટીમમાં ગુજરાતના હરમિત દેસાઈ અને માનવ ઠક્કરનો સમાવેશ

Spread the love

શરથ અને મનિકા પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં ટીમનું નેતૃત્વ કરશે

નવી દિલ્હી

બહુવિધ CWG ચંદ્રક વિજેતા એ. શરથ કમલ અને વિશ્વમાં 24 ક્રમાંકિત મનિકા બત્રા જુલાઈ-ઓગસ્ટ પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં અનુક્રમે ભારતીય પુરૂષો અને મહિલા ટેબલ ટેનિસમાં ટીમ ઈવેન્ટ્સનું નેતૃત્વ કરશે જેમાં ભારત પ્રથમ વખત ભાગ લેશે.

ટેબલ ટેનિસ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (TTFI) ની વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિ, જે આજે અહીં મળી હતી, તેણે ઓલિમ્પિક્સના ધોરણો અનુસાર છ સભ્યોની ટીમ (દરેક વિભાગમાં ત્રણ) પસંદ કરી હતી, ઉપરાંત સિંગલ્સ ઈવેન્ટ્સમાં ભાગ લેનાર ખેલાડીઓના નામ પણ જાહેર કર્યા હતા.

અચંતા શરથ કમલ, હરમીત દેસાઈ અને માનવ ઠક્કર ત્રણ સભ્યોની પુરૂષ ટીમમાં હશે, જ્યારે મનિકા બત્રા, શ્રીજા અકુલા અને અર્ચના કામથ મહિલા વર્ગમાં ટીમના સભ્યો હશે.

દરેક વિભાગમાં “વૈકલ્પિક ખેલાડી” જી. સાથિયાન અને આહિકા મુખર્જી હશે.

પુરૂષ સિંગલ્સમાં, શરથ અને હરમીત સ્પર્ધા કરશે અને મહિલા સ્પર્ધામાં મનિકા અને શ્રીજા દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે.

ટીમો અને વ્યક્તિગત ખેલાડીઓની પસંદગી પહેલાથી જ ઉચ્ચારવામાં આવેલા TTFI માપદંડો મુજબ હોવાથી, સમય અને વિશ્વ રેન્કિંગમાં તેમના સાતત્યપૂર્ણ પ્રદર્શનને કારણે ત્રણ ખેલાડીઓની પસંદગી કરાઈ છે.

જોકે, મહિલા ટીમ માટે ત્રીજા ખેલાડીને લઈને ચર્ચા ચાલી હતી. મનિકા અને શ્રીજા અકુલા તેમના ઉચ્ચ વિશ્વ રેન્કિંગ (ટોચના 50) પાછળ આવ્યા પછી, અર્ચના કામથે ત્રીજી ખેલાડી તરીકે ટીમમાં સ્થાન મેળવ્યું. બેંગલુરુની પેડલરે આહિકા મુખર્જીને બહાર કરી દીધી કારણ કે ભૂતપૂર્વ ખેલાડીએ તેના વિશ્વ રેન્કિંગ (નં. 103), આયિકા કરતાં 33 સ્થાન આગળ સહિત અનેક ગણતરીઓ પર બાદમાં સ્કોર કર્યો હતો.

પુરૂષોની વાત કરીએ તો, શરથે પોતાની જાતને ટોચના ક્રમાંકિત ભારતીય તરીકે નં. 40 પર રહેતા પસંદગી પામ્યો, જ્યારે હરિમત (નં. 63) અને માનવ (નં. 62) WRમાં એક સ્લોટથી અલગ થયા. જોકે બંનેએ ટીમમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું, રાષ્ટ્રીય ચેમ્પિયન હરમીતને તેના આંતરરાષ્ટ્રીય (તેમની ભાગીદારી માટે વધુ સારી જીત-હારનું પ્રમાણ) અને રાષ્ટ્રીય પ્રદર્શનના આધારે પસંદગીકારોની મંજૂરી મળી હતી.

આકસ્મિક રીતે, મીટિંગમાં વિશેષ આમંત્રિત તરીકે માસિમો કોસ્ટાન્ટીનીની હાજરીએ પણ અભિપ્રાય ઉમેર્યા કારણ કે વિદેશી નિષ્ણાતના ઇનપુટ્સ ટીમોની પસંદગીમાં ઉપયોગી સાબિત થયા હતા.

ટીમો:

પુરૂષો: એ. શરથ કમલ, હરમીત દેસાઈ અને માનવ ઠક્કર.

વૈકલ્પિક ખેલાડી: જી. સાથિયાન.

મહિલાઃ મણિકા બત્રા, શ્રીજા અકુલા અને અર્ચના કામથ.

વૈકલ્પિક ખેલાડી: આહિકા મુખર્જી.

Total Visiters :1233 Total: 828126

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *