મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને ક્વોલિફાયરમાં લઈ જવાનો તમામ શ્રેય આકાશ માધવાલને જાય છેઃ ઈરફાન પઠાણ

Spread the love

રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળના મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે ચેન્નાઈના એમએ ચિદમ્બરમ સ્ટેડિયમ ખાતે લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સને મોટા પ્રમાણમાં એકતરફી મુકાબલામાં પછાડીને TATA IPL 2023 ના ક્વોલિફાયર 2 માં પ્રવેશ કર્યો.

પાંચ વખતની IPL ચેમ્પિયન્સે ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ગુજરાત ટાઇટન્સ સાથે ટક્કર કરવા માટે અત્યંત અપેક્ષિત હરીફાઈમાં તમામ બોક્સને ટિક-ઓફ કર્યા.

સ્પિન-મૈત્રીપૂર્ણ ચેપોક ટ્રેક પર MI ને 181-8 થી ઉપરના સ્કોર પર માર્ગદર્શન આપવા માટે તેમના બેટરોએ અમૂલ્ય યોગદાન આપ્યું તે પછી, અનકેપ્ડ ભારતના ઝડપી બોલર આકાશ માધવાલ એલએસજી બેટર્સ દ્વારા રમખાણો ચલાવ્યા અને 5-5ના શ્રેષ્ઠ આંકડા સાથે પાછા ફર્યા.

ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર ઈરફાન પઠાણે ઉત્તરાખંડના સીમરની ઉચ્ચ દાવવાળી એન્કાઉન્ટરમાં આવો શો રજૂ કરવા બદલ વખાણ કર્યા હતા.

સ્ટાર્ટ સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, ઈરફાન પઠાણે કહ્યું, “અમે ક્યારેય કોઈ અનકેપ્ડ ખેલાડીને હાઈ-પ્રેશરની રમતમાં વર્ચસ્વ ધરાવતા જોયા નથી. આકાશ મધવાલે છેલ્લી બે મેચમાં 9 વિકેટ ઝડપી છે. તે MI ને લેવા માટે તમામ શ્રેયને પાત્ર છે. ક્વોલિફાયર.”

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર મોહમ્મદ કૈફે તેની હસ્તકલા અને ક્રિકેટ બોલ પરના નિયંત્રણ માટે જમણી બાજુના ઝડપીની પ્રશંસા કરી હતી.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, એમ.ડી. કૈફે કહ્યું, “આકાશ મધવાલ હાર્ડ લેન્થ બોલિંગ કરે છે. તેની બોલિંગ શૈલી મોહમ્મદ શમી જેવી છે અને તે સપાટી પરથી ઝિપ મેળવે છે. તે તાજેતરમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે કેવો ખેલાડી રહ્યો છે. તે એક પરિપક્વ બોલર જેવો દેખાતો હતો. તે જે પણ રમત રમે છે તેની સાથે.”

ટેનિસ-બોલ ક્રિકેટ સાથે તેની બોલિંગ કૌશલ્યને ચમકાવનાર મધવાલ – હાર્ડ લેન્થ બોલિંગ કરવા અને મોટી રમતમાં સ્ટ્રીટ સ્માર્ટ ક્રિકેટર હોવા બદલ ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર રવિ શાસ્ત્રીની પ્રશંસા મેળવી હતી.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, રવિ શાસ્ત્રીએ કહ્યું, “મધવાલે પોતાની જાતને આ રમતમાં શાનદાર રીતે લાગુ કરી, તેણે સુંદર બોલિંગ કરી અને ધીમા ચેપોક ટ્રેક પર હાર્ડ લેન્થ બોલિંગ કરી. તેની પાસે સારો કટર પણ છે. ટેનિસ બોલ ક્રિકેટરો ખૂબ જ સ્ટ્રીટ સ્માર્ટ છે અને મધવાલે તે કૌશલ્ય મોટા મંચ પર બતાવ્યું છે. તે એક યુવાન બોલર છે અને ઝડપી શીખનાર છે. આ યુવા પ્રતિભાનો બીજો શાનદાર પ્રયાસ હતો.”

MIના બેટિંગના મુખ્ય આધાર સૂર્યકુમાર યાદવે મોટા મુકાબલામાં બીજી મહત્વપૂર્ણ દાવ રમી હતી. SKY એ પડકારરૂપ ચેપોક સપાટી પર પિચની સ્થિતિને સારી રીતે માપી.

તેના બેટિંગ શસ્ત્રાગારમાં શોટની શ્રેણી માટે SKYને બિરદાવતા, ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર ક્રિકેટર હરભજન સિંહે જણાવ્યું હતું કે વિશ્વમાં સૂર્યકુમાર યાદવ કરતાં વધુ સારી હિટિંગ રેન્જ કોઈ અન્ય બેટર પાસે નથી.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા હરભજન સિંહે કહ્યું, “હું વિશ્વાસ સાથે કહી શકું છું કે વિશ્વના અન્ય કોઈ બેટ્સમેન પાસે સૂર્યની શ્રેણી અને વૈવિધ્ય નથી. શરૂઆતની મેચોમાં નિષ્ફળ થયા બાદ સૂર્ય જે રીતે ધમાકેદાર વાપસી સાથે આવ્યો તે સાબિત કરે છે કે માનસિક રીતે કેટલો બધો સ્વભાવ છે. તે એક ખેલાડી તરીકે મજબૂત છે.”

Total Visiters :401 Total: 681854

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *