સેન્સેક્સમાં 434 અને નિફ્ટીમાં 142 પોઈન્ટનો કડાકો જોવા મળ્યો

Spread the love

શેરબજારના ટોપ ગેનર્સમાં ટાટા સ્ટીલ, એસબીઆઈ, જેએસડબલ્યુ સ્ટીલ અને ઈન્ડસઈન્ડ બેંકના શેરનો સમાવેશ

નવી દિલ્હી

લગભગ 6 દિવસના ઉછાળા બાદ બુધવારે શેરબજાર નુકસાનમાં બંધ થયું. બુધવારે શેરબજાર 434 પોઈન્ટ ઘટીને 72,623 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયું હતું, જ્યારે નિફ્ટી 142 પોઈન્ટ ઘટીને 22055 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયું હતું. શેરબજારના ટોપ ગેનર્સમાં ટાટા સ્ટીલ, એસબીઆઈ, જેએસડબલ્યુ સ્ટીલ અને ઈન્ડસઈન્ડ બેંકના શેરનો સમાવેશ થાય છે, જ્યારે શેરબજારના ટોપ લુઝર્સમાં બીપીસીએલ, કોલ ઈન્ડિયા, હીરો મોટોકોર્પ અને એનટીપીસીના શેરનો સમાવેશ થાય છે. સેક્ટર મુજબ મીડિયા ટોપ લુઝર્સમાં છે.

બુધવારે ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપની 10 લિસ્ટેડ કંપનીઓમાંથી 8ના શેર લાલ નિશાનમાં બંધ થયા હતા. એફએમસીજી જાયન્ટ અદાણી વિલ્મરમાં મહત્તમ નબળાઈ નોંધાઈ હતી જ્યારે અદાણી ટોટલ ગેસ નજીવા વધારા સાથે બંધ થવામાં સફળ રહ્યો હતો.

બુધવારે શેરબજારના અસ્થિર ટ્રેડિંગ સમયગાળા દરમિયાન સેન્સેક્સ અને નિફ્ટીમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો નોંધાયો હતો. જો આપણે શેરબજારના ટોપ લુઝર્સની વાત કરીએ તો તેમાં ઉર્જા ગ્લોબલ, ઓમ ઈન્ફ્રા, એનએમડીસી લિમિટેડ, એન્જિનિયર્સ ઈન્ડિયા, યુનિ પાર્ટ્સ લિમિટેડ, લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, એચડીએફસી લાઈફ ઈન્સ્યોરન્સ, એક્સાઈડ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, ઓએનજીસી, યુપીએલ, કામધેનુ લિમિટેડ, એચડીએફસી બેંકનો સમાવેશ થાય છે. , કોટક મહિન્દ્રા.બેંક, પટેલ એન્જીનીયરીંગ અને હિન્દુસ્તાન ઝિંકના શેર સામેલ હતા.

જિયો ફાઈનાન્શિયલ, ટાટા સ્ટીલ, પંજાબ એન્ડ સિંધ બેંક, બ્રાન્ડ કોન્સેપ્ટ, દેવયાની ઈન્ટરનેશનલ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા અને આઈસીઆઈસીઆઈ બેંકના શેર બુધવારે વધતા શેરોમાં હતા.

શેરબજારના કામકાજમાં ઉતાર-ચઢાવની વચ્ચે SBI, મહિન્દ્રા, ગ્રાસિમ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્ક અને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના શેર 52 સપ્તાહની ટોચની નજીક પહોંચી ગયા છે. વ્હર્લપૂલ ઈન્ડિયા અને પોલીપ્લેક્સ કોર્પના શેર 52 સપ્તાહની નીચી સપાટીએ કામ કરી રહ્યા હતા.

બુધવારે નિફ્ટી મિડકેપ 100, બીએસઈ સ્મોલ કેપ, નિફ્ટી આઈટી, નિફ્ટી બેન્ક, નિફ્ટી ઓટો, નિફ્ટી ફાર્મા અને નિફ્ટી ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસ ઈન્ડેક્સમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી, જ્યારે નિફ્ટી એફએમસીજી ઈન્ડેક્સ નજીવા વધારા સાથે બંધ થવામાં સફળ રહ્યો હતો.

Total Visiters :38 Total: 554164

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *